Tập Lái
28/7/15
4
442
49
35
Em xin chào các bác,

Em có tình yêu đặc biệt vô cùng với Ford Focus, em theo dõi vụ hộp số, biết rõ nó có lỗi thiết kế trong điều kiện đường xá VN nhưng mà sau khi test kỹ tất cả các xe trong tầm tiền 500tr (full giấy tờ) mới/cũ. Em vẫn cảm thấy con Ford Focus Titanium S 2014 là quá ngon và không cầm lòng được, vẫn thấy các bác post bài về con xế năm 2012, 2013 vẫn chạy tốt, chạy khỏe ít bệnh tật nên càng mê hơn nữa. Các bác có thể cho em lời khuyên không? Để em vững tin thêm một chút nữa ... :oops:

Cơ mà em có một thắc mắc là các bác có ai đem xe ra vệ sinh lốc máy không? Có bị ảnh hưởng gì tới cái hộp số khô không các bác? Tính em ưa sạch sẽ, mở nắp capo lên thấy bụi nhìn ngứa mắt quá muốn ra spa dọn mà sợ em nó sặc nước Ford ko chịu trách nhiệm, hic hic.

Em cảm ơn các bác trước ạ

Tập Lái
2/9/19
1
0
1
42
Xin chào chủ Top và mọi người
Mình là thành viên mới gia nhập, rất mong được sự chỉ giáo của tất cả ae trong nhóm.

Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Em xin chào các bác,

Em có tình yêu đặc biệt vô cùng với Ford Focus, em theo dõi vụ hộp số, biết rõ nó có lỗi thiết kế trong điều kiện đường xá VN nhưng mà sau khi test kỹ tất cả các xe trong tầm tiền 500tr (full giấy tờ) mới/cũ. Em vẫn cảm thấy con Ford Focus Titanium S 2014 là quá ngon và không cầm lòng được, vẫn thấy các bác post bài về con xế năm 2012, 2013 vẫn chạy tốt, chạy khỏe ít bệnh tật nên càng mê hơn nữa. Các bác có thể cho em lời khuyên không? Để em vững tin thêm một chút nữa ... :oops:

Cơ mà em có một thắc mắc là các bác có ai đem xe ra vệ sinh lốc máy không? Có bị ảnh hưởng gì tới cái hộp số khô không các bác? Tính em ưa sạch sẽ, mở nắp capo lên thấy bụi nhìn ngứa mắt quá muốn ra spa dọn mà sợ em nó sặc nước Ford ko chịu trách nhiệm, hic hic.

Nghĩa là bác đang nhắm em Focus 2014 hay là đang đi rồi bác

Các cụ đi focus 2016 đến 2018 bản Ecoboot có thấy động cơ này bị ăn dầu nhớt không ah? Cứ tầm 5.000km là hao mất tầm trên 1L... cắm que thử vào chả thấy dầu đâu.. đổ thêm vào tầm 1,2 đến 1,5L mới thấy dầu ở giữa Min và Max....

Tập Lái
28/7/15
4
442
49
35
Nghĩa là bác đang nhắm em Focus 2014 hay là đang đi rồi bác
Em mới cọc 5tr chuẩn bị để rước em về chứ chưa có bác ơi. Bác chia sẻ ít kinh nghiệm, review về Focus đời 2014 dc không bác?

Hạng C
9/9/16
520
393
78
Các cụ đi focus 2016 đến 2018 bản Ecoboot có thấy động cơ này bị ăn dầu nhớt không ah? Cứ tầm 5.000km là hao mất tầm trên 1L... cắm que thử vào chả thấy dầu đâu.. đổ thêm vào tầm 1,2 đến 1,5L mới thấy dầu ở giữa Min và Max....
có hao dầu nhưng rất ít. xe bác nếu nói như vậy là bị khá nặng, cần đc đi bảo hành.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Nh
Em xin chào các bác,

Con này ngon, cái vụ lỗi hộp số khắc phục 100% rồi nhe bác.
Vệ sinh lốc máy ko bị sặc sẹo gì đâu, nên ra mấy chổ vệ sinh lốc máy bằng hơi nước kết hợp sóng siêu âm sẽ an toàn hơn.
Nhưng 2014 mà giá đó hơi chát, theo mình bác nên xem lại cái giá.

Tập Lái
31/3/14
1
5
2
Em mới cọc 5tr chuẩn bị để rước em về chứ chưa có bác ơi. Bác chia sẻ ít kinh nghiệm, review về Focus đời 2014 dc không bác?
Bác mua xe cũ ở đâu vậy bác? Có mua xe cũ trong hãng ford ko ?

Tập Lái
28/10/16
23
8
3
39
Chúc mừng! Ngon bổ rẻ là đây... kkk.

Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Nhóm tụi em chơi với nhau có tầm khoảng 8 xe có cả bản trend,bản Sport, bản Titan.. xe nào cũng dính hao dầu tầm 1L/5.000km
Focus máy turbo sẽ hao dầu hơn xe hút khí tự nhiên, các bác xem lại trong sách HDSD có đề cập vấn đề này không, còn bên xe Mazda thì sách nói sẽ hao dầu khoảng 0,1L/1,000km.

Tập Lái
28/10/16
23
8
3
39
Xe em focus 2018. E có cảm giác bên tài thấp hơn... cuối cùng mang thước ra đo thì đúng là thấp hơn gần 1cm. Có xe bác nào bị như vậy không? Cho thêm thông tin nha mí bác...

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Hi các bác, e mua bộ body RS lên cho sedan nhà e, nay còn dư 1 cái đuôi gió, bác nào còn thiếu e nhượng lại ạ.
Hàng còn mới nguyên, chưa sơn vá gì hết
Hội Anh Em Ford Focus Sài Gòn Bơi Vào Đây!

Vì độ lên còn dư đồ của sedan nên bác nào lấy e tặng kèm calang mạ crom bản titanium và cổ pô zin.

Tập Lái
23/4/17
14
5
3
50
Chào các pác,
Các pác thay lá lúa (cao su gạt nước) loại nào và ở đâu tốt vậy cho em xin kinh nghiệm tí. Em vô hãng báo 2tr6 giật mình. Lên mạng tìm ko thấy đúng loại. Xe em ff 2016 tita. Em ở Biên Hòa.
Cảm ơn và chúc các pác năm mới sung sức, thành công viên mãn.