Hạng B2
20/8/12
238
3.519
93
50
bautx.blogspot.com
Xe tôi cũng thế,tầm 13l đến 14l.Vì máy có 1.5 mà đến 180Hp,lại công suất cực đại đạt từ vòng tua 1500 nên bác nhấn ga phát là hết 1 xị,như mình uóng bia vậy mà.Kakaka...Tôi chỉ thích ra đường trường mà đi CC,càng đi đòng hồ càng báo quãng đường đi được tăng thêm là thế quái nào.

Xe tôi Classic 1.8AT 2013, hồi tết chạy xuyên Việt tính ra hơn 8l tý. Còn ở trong phố thì cứ 3 lần đổ xăng đi được 1.000km, tính ra khoảng 14l/100km. Tôi chạy chủ yếu khu quận 1 và Bình Thạnh chở trẻ con đi học, tốc độ trung bình chỉ được 15 km/h.
Thế mới thấy Focus chạy đường trường mới thích và tiết kiệm, còn trong phố thì tốn xăng là phải rồi.
Thấy mấy anh nói đi phố tầm dưới 10 lít mà mê quá đy mất hihi :D

Hạng B2
4/1/08
170
373
63
Em có nhu cầu đổi sang Merc nên cần đẩy em Focus Trend 2018. Vấn đề là em chưa biết giá cả bao nhiêu, theo các bác bán bao nhiêu thì được.

Xe mua tháng 05/2018, mới chạy 7K km, màu trắng, chưa đâm đụng hay trầy xước gì nặng. Đã thay đèn led (thay nguyên hốc đèn chứ không chỉ độ đèn), mặt calang giống Titanium, ghế da, dán nóc etc.

View attachment 1922625View attachment 1922626

Thanh lý đèn không bác :D

Tập Lái
29/4/19
7
1
3
47
Chào các bạn;
Mình mới mua xe nên nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn để mình mua: camera hành trình, định vị,...
mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ để mình có được những sản phẩm có chất lượng và giá cả hợp lý.
chân thành cám ơn sự giúp đỡ của các bạn.
mình ở bình thạnh, nếu các bạn có đi ngang qua thì giao lưu cà phê.
Camera hành trình thì Vietmap,Webvision mà muc thôi bạn.Tôi đang dùng Vietmap K9 hay K10 gì đó thấy cũng OK.Định vị thì tôi k dùng.Xe tôi chỉ gắn thêm đúng cái camera hành trình và mấy cái vè che mưa chứ tôi k gắn thêm gì cả vì đủ hết rồi.

Tập Lái
20/6/11
28
15
3
Chào mọi người,mình có nhu cầu bán xe Focus 2006, sedan,số tự động,máy 2.0 .Xe chi sử dụng gia đình.Mình đã thay mới phuộc trước và sau,cả dàn lạnh.Mình bảo dưỡng theo định kì trong hãng.Không biết giờ giá bán được bao nhiêu ạ.Xe mình biển số Sải gôn a.

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Các anh cho em hỏi mua phụ tùng Ford ngoài hãng ở SG thì mua ở đâu ạ? Xe em Focus classic 2010 đến nay cũng cần thay một số thứ như: Lốc điều hòa; Trục láp ngang trước phải/trái; Tấm chắn gầm trước; Cao su chân máy...

Tập Lái
28/7/15
4
442
49
35
Xe tôi FC 2018 bản Titanium
-Chạy TP.HCM:13L đến 14L (thường xuyên)
-Đường trường (sử dụng Cruise Control):4.7L (thỉnh thoảng)
Tôi thì k tính hỗn hợp vì TP nhiều hay đường trường nhiều nó sẽ khác nhau
Mình đi Q9 ra Cộng Hòa Tân Bình đi làm, cuối tuần đi AEON chơi, đi Bình Dương, Cai Lậy... thì giờ nó báo là 9.3l/100km. Chắc do mình đi làm sớm, về muộn nên xe không đông lắm...

Tập Lái
30/6/20
27
10
3
34
Chưa thấy cụ nào comnent nhỉ!!! Em đang ngồi hóng đây... Xem mới cưới mà chưa biết lắp đồ chơi gì... Cụ nào có đồ hay giới thiệu đê!! Nhớ gửi cả link và hình cho anh em tham khảo check hàng!!
bác mua đời nào, bnhiu vậy ? e cũng đang tham khảo em này...

Tập Lái
11/11/15
9
12
3
53
Chào mọi người,
Xe mình Focus 2014 hatchback. Đang bị tình trạng là
(1) ghế bên phụ không báo động khi không thắt seatbelt; và
(2) đèn báo sấy kính không tự động tắt (trước đây là tự động tắt sau một thời gian cố đinh)

Xe mình đã đi đến dịch vụ Ford kiểm tra nhưng vẫn chưa phát hiện lỗi.
Các cao nhân nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp.

Xin cảm ơn.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Chào các bạn;
Mình mới mua xe nên nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn để mình mua: camera hành trình, định vị,...
mong các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ để mình có được những sản phẩm có chất lượng và giá cả hợp lý.
chân thành cám ơn sự giúp đỡ của các bạn.
mình ở bình thạnh, nếu các bạn có đi ngang qua thì giao lưu cà phê.
Bác nhắn vào số mình giao lưu nhe, mình ở Hàng Xanh, mấy vụ camera với Tesla phải cânn nhắc, mình đã bị rồi bác, coi chừng tốn kém lại phải đi mua lại cái khác. Số mình: 0908012335

Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Các anh cho em hỏi mua phụ tùng Ford ngoài hãng ở SG thì mua ở đâu ạ? Xe em Focus classic 2010 đến nay cũng cần thay một số thứ như: Lốc điều hòa; Trục láp ngang trước phải/trái; Tấm chắn gầm trước; Cao su chân máy...
Phụ tùng Ford thì ở Hà Nội bán nhiều, bác lên diễn đàn Ford này xem lại các thớt hỏi về phụ tùng nhé, xe bác chạy bao nhiêu k rồi mà hư nhiều vậy, xe mình cùng đời mà chưa hỏng gì nhiều.

• Like
Reactions: newman2013
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Camera hành trình thì Vietmap,Webvision mà muc thôi bạn.Tôi đang dùng Vietmap K9 hay K10 gì đó thấy cũng OK.Định vị thì tôi k dùng.Xe tôi chỉ gắn thêm đúng cái camera hành trình và mấy cái vè che mưa chứ tôi k gắn thêm gì cả vì đủ hết rồi.
Em đã dùng và thấy Webvision thiệt là cùi so với mấy em khác trong tầm tiền bác ạ. Giờ em đổi qua cái này đây, ngon hơn, rẻ hơn.
Ps: Em đem cái K9 gắn vào xe tải nhà em luôn cho nó phê..

Attachments

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Phụ tùng Ford thì ở Hà Nội bán nhiều, bác lên diễn đàn Ford này xem lại các thớt hỏi về phụ tùng nhé, xe bác chạy bao nhiêu k rồi mà hư nhiều vậy, xe mình cùng đời mà chưa hỏng gì nhiều.
Xe em đi hơn 8 vạn rồi bác

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Em có nhu cầu đổi sang Merc nên cần đẩy em Focus Trend 2018. Vấn đề là em chưa biết giá cả bao nhiêu, theo các bác bán bao nhiêu thì được.

Xe mua tháng 05/2018, mới chạy 7K km, màu trắng, chưa đâm đụng hay trầy xước gì nặng. Đã thay đèn led (thay nguyên hốc đèn chứ không chỉ độ đèn), mặt calang giống Titanium, ghế da, dán nóc etc.

Hội Anh Em Ford Focus Sài Gòn Bơi Vào Đây!
Hội Anh Em Ford Focus Sài Gòn Bơi Vào Đây!

Attachments

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34

View attachment 1922625 View attachment 1922626
bác cứ lấy giá lăn bánh bản Trend hiện tại ở các đại lý là bao nhiêu rồi trừ tiếp cỡ 100 - 150tr là ra ah :p

Tập Lái
1/3/11
17
4
3
52
sai gon
Minh có nhu cầu đổi sang 7 cho^ nên cần đẩy em Focus Trend 2018,các bác nao can inbox cho minh .

Xe mua tháng 10/2018, mới chạy 15K km, màu na^u , chưa đâm đụng hay trầy xước gì nặng. Đã thay Android , ghế da, camera hanh trinh, camera de ....

View attachment 1922625 View attachment 1922626
bác cho mình xin thông tin liên lạc nhé

Hạng B2
5/5/11
135
152
43
Cho hỏi câc Bác có ai bị lỗi này ko: xe 2018, đã update hộp số, khi chạy số thấp vòng tua lên cao nhưng chưa kịp chuyển số và thả chân ga ra ngay thì xe bị giật và rung, kèm theo tiếng rột rột ở gầm. Em ko biết lỗi gì, đi đường trường hay gặp lúc vượt xe khác. Các Bác cho em thông tin.