Hạng B1
31/5/09
78
0
0
tvson nói:
Trích đoạn: hoachuoique

Xe Bác hơi cao: Vậy cho hỏi khi chạy vào cua tốc độ 40 km/h xe của bác có nghiêng quá không ?
Vào cua khỏang 40km/h thì ko vấn đề gì đâu bác ạh, còn tốc độ cao hơn thì em chưa thử nhưng khá nguy hiểm vì Te mỏng mình - trọng tâm cao, chắc chắn là ko thể đầm như sedan được rồi.
Em cũng đã được chạy vài anh gầm cao như Pajero, Everet, Isuzu thì thấy Te cũng tương tự thế, nhưng giảm sóc sau của Te ko dùng nhíp nên êm hơn chút.
Em không định spam đâu, nhưng đọc đoạn này em mới nhớ ra, hôm nọ đi xuyên Việt với bác bman, bác ấy vào cua toàn 80km/h, chả giảm tốc mie gì.... buồn nôn.

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Re: RE: Hỏi các bác có xe Terios

Mấy hôm rồi hơi bị nóng nên ngồi trong xe toát hết mồ hôi, em nghi điều hoà thiếu ga nên em vác bà 2 đến xưởng nhân thể thay lọc gió cabin (điều hoà). Ở Xưởng họ nói ga hoàn toàn bình thường vì mắt ga còn trong veo (họ chỉ cho xem cái núm tròn bé tẹo có tấm thuỷ tinh trên đường dẫn ga), đến khi bảo họ thay lọc gió, họ nói là không có lọc gió em mới ngớ người ra. Vậy em muốn tham vấn các bác loại terios nhập đời 2007 –2008 có lọc gió cabin không? Lọc gió cabin và lọc gió điều hoà có phải là một không? Loại terios đời này có chỗ để lắp lọc gió hay không? Mong các bác chỉ giáo.

Tập Lái
3/5/07
7
0
0
Re: RE: Hỏi các bác có xe Terios

Chính xác là không có lọc gió cabin cụ ạ!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe 2 cầu toàn thời gian nên lực bám đường tốt hơn. Quẹo không sao đâu.
Mình định mua một chiếc 290tr va đang tìm hiểu, xin các bạn sử dụng rồi cho ý kiến.
Cám ơn

kudel nói:
tvson nói:
Trích đoạn: hoachuoique

Xe Bác hơi cao: Vậy cho hỏi khi chạy vào cua tốc độ 40 km/h xe của bác có nghiêng quá không ?
Vào cua khỏang 40km/h thì ko vấn đề gì đâu bác ạh, còn tốc độ cao hơn thì em chưa thử nhưng khá nguy hiểm vì Te mỏng mình - trọng tâm cao, chắc chắn là ko thể đầm như sedan được rồi.
Em cũng đã được chạy vài anh gầm cao như Pajero, Everet, Isuzu thì thấy Te cũng tương tự thế, nhưng giảm sóc sau của Te ko dùng nhíp nên êm hơn chút.
Em không định spam đâu, nhưng đọc đoạn này em mới nhớ ra, hôm nọ đi xuyên Việt với bác bman, bác ấy vào cua toàn 80km/h, chả giảm tốc mie gì.... buồn nôn.

Last edited by a moderator:
Kính các bác

Đối với xe Terios 1.5, Các nhà nhập khẩu về VN đã vì mục tiêu tối đa hoá lợi nhuận nên đã bỏ qua không nhập model có thanh cân bằng cầu sau để chống "nhấc 1 bánh sau" và chống lật khi ôm cua

Các bác có thể tham khảo tại:

Hỏi các bác có xe Terios

E đã lắp cho 1 bác rồi! Cứ gọi là ôm cua tít lự!