H.B
Tập Lái
28/5/18
12
7
3
41
Anh chị nào đi xe Mazda 6 làm ơn cho mình hỏi mình đi Mazda 6 loại 2.0 vành 17" đời 2016 mâm nhỏ giờ muốn lên mâm 19" của Mazda 6 loại 2.5 thì thủ tục đăng ký làm sao cho hợp pháp vậy?

Hỏi cách đăng ký lên mâm xe 19 inch  cho Mazda 6 2016

Với lại cho hỏi thăm xe anh chị đi trời mưa to kiếng xe khó nhìn thì phải làm sao bây giờ vậy anh chị? Thực tế xe của anh chị khi đi trời mưa có bị mờ kiếng không, mờ kiếng không phải là đọng sương do điều hoà nhiệt độ mà là do mặt ngoài kiếng hình như lớp tráng không đều hay bị làm sao đó không biết nữa mà nhìn rất mờ??

Cảm ơn anh chị xem tin.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Thanh Van
H.B
Tập Lái
28/5/18
12
7
3
41
Lên 19 chỉ cho ổn bác, thích to hơn thì 18 tạm ổn

Vì con Mazda 6 bản 2.5 nó cũng cấu hình y hệt khác có động cơ mà vành 19" đó bạn.

Con 2.0 nhà mình bị trầy vành, định là sau khi xài mòn bộ bánh xe này sẽ chuyển qua xài vành của 2.5 cho nó thể thao hơn. Với lại xài chung đồ hãng nó đỡ bị soi mói, dễ ráp cùng kích cỡ ốc vít.

Chỉ có điều mình vẫn băn khoăn không biết thủ tục pháp lý ra làm sao để đổi. Mình muốn làm đúng thủ tục để yên tâm hợp pháp.

Tập Lái
16/7/08
30
0
6
1. Khuyên bác chân thành là không nên lên mâm 19, vì đi sẽ ồn hơn đi mâm 17 inch lại tốn kém tiền bạc.
2. Bác kiểm tra xem cao su thanh gạt mưa có thể mòn quá, nếu chưa thay từ lúc mua thì nên thay xem tình hình thế nào. (Nước xịt kính cũng chỉ cần dùng nước tinh khiết, không cần đổ thêm nước rửa kính vào)

Hạng D
14/1/13
1.768
1.570
113
E cũng đang muốn lên 19. Hóng các bác tư vấn.

Hạng B1
27/4/18
58
8
8
41
Anh chị nào đi xe Mazda 6 làm ơn cho mình hỏi mình đi Mazda 6 loại 2.0 vành 17" đời 2016 mâm nhỏ giờ muốn lên mâm 19" của mazda 6 loại 2.5 thì thủ tục đăng ký làm sao cho hợp pháp vậy?

Với lại cho hỏi thăm xe anh chị đi trời mưa to kiếng xe khó nhìn thì phải làm sao bây giờ vậy anh chị? Thực tế xe của anh chị khi đi trời mưa có bị mờ kiếng không, mờ kiếng không phải là đọng sương do điều hoà nhiệt độ mà là do mặt ngoài kiếng hình như lớp tráng không đều hay bị làm sao đó không biết nữa mà nhìn rất mờ??

Cảm ơn anh chị xem tin.
lên mâm 19 chạy nhìn cho đẹp, nếu lên mâm thì vẫn còn bộ cũ khi nào đi đăng kiểm thì gắn bộ cũ vào không thì bác để tiền là qua hết mà :).

mình thay mâm vẫn dư bộ mâm 19 nè

• Like
Reactions: H.B