Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
E chào các bác!
E đang co một số tài liệu mới download được nhưng mang đuôi .pdf, các bác có biết phần mềm nào có thể chuyển từ file .pdf sang file .doc thì bảo e với.
Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
8/7/07
862
17
0
em hay dùng cái pdf2word: http://verypdf.com/pdf2word/index.html

Hạng B2
5/11/04
272
1
18
Có nhiều CT để làm viêc này, thậm chí dùng tính năng copy từ PDF rồi dán vào Word cũng được có điều xấu và mất thời gian, đồng thời không giữ được định dạng ban đầu như file gốc file PDF. Chương trình có thể nói đẳng cấp nhất hiện này là Able2Extract Professional có tính năng kết xuất nguyên dạng từ PDF ra WORD hoặc EXEL không bị xê dịch tí nào. Em đang dùng bản 5.0. Chỉ nói một câu là "Quá Tuyệt"

Bác cứ dùng thử một số chương trình như các bác trên gợi ý xem. Nếu thấy tệ quá thì ới em, em sẽ gửi cho.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.954
113
Theo kinh nghiệm của tôi thì phương pháp chuyển tốt nhất là bằng tay! Các phần mềm chỉ có thể tiến hành trên những file PDF đơn giản dạng văn bản chứ nếu phức tạp như brochure hay catalog thì bó tay hết!!!

Còn nếu là tài liệu PDF nhưng là các trang được quét vào thì chương trình nhận dạng văn bản tốt nhất là OmniPage 16.

Hạng B2
5/11/04
272
1
18
Chương trình Able2Extract Professional rất hay bởi vì kết xuất tốt cả catalog, brochure, bảng biểu, chart, diagram... Em đã thử nhiều file PDF có bảng biểu, sơ đồ rắc rối mà nó làm rất tốt, màu sắc giữ nguyên vẹn và vị trí không đổi.

File to 23MB nên em chưa upload được. Các bác có thể Google là thấy và đọc các chức năng của nó trên nhiều diễn đàn VN, rất được ca tụng. Hoặc các bác download bản 5.0 xuống dùng và dùng Key này để hợp lệ nó forever.

Able2Extract_Professional_v5.0
PIN: 0395-5664-8866

Các bác nhớ down bản 5.0 nhé. Bản mới nhất là 6.0 nhưng em chưa có key.

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
E cám ơn các bác rất nhiều, e sẽ thử cái của bác sondt giới thiệu trước xem sao

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/10/06
1.548
10.282
113
sites.google.com
nguyen64217 nói:
bác mua phần mềm Acrobat 7.0 cài vào máy xử lý được hết

Acrobat 9.0 rùi bác ạh, nhưng convert ngược thì cũng tùy cái gốc đã convert sang pdf, chứ cái gốc là file ảnh thì convert lại nó là nguyên file ảnh, ko hiểu đc tí ti character nào, nếu phần mềm của bác sondt làm đc điều này thì quá hay, em đợi Audi báo cáo kết quả vậy!!!

Hạng B2
12/1/08
292
0
0
Cái soft này convert được file ảnh ra text luôn bác ạ; em vừa thử xong.