Mái nhà cũ anh là mái betong hay mái tôn thì phải dỡ mái ra đúc thêm tấm sàn, móng cũ như thế nào, cần gia cố thêm không, cột cần gia cố thêm không, dạng nâng tầng thì có khảo sát thực tế mới ra số chính xác được, nói khơi khơi thì biên độ khái toán khá rộng à, ít thì cũng 650, nhiều thì 1-1.2 tỷ.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Xin giấy phép nâng tầng khó hơn xây mới.
Nhà hiện tại nếu đã có sân thượng thì chỉ chồng thêm 1 tầng và đổ mái sân thượng. Mức hoàn thiện cơ bản khoảng 6tr/m2
Vậy khoảng 64x1,5x6tr
Bác cứ dự trù 600tr là đủ
Em có thằng em làm xây dựng, nguyên đội thợ nó mang ngoài quê B ình Định vào, làm cẩn thận. Bác có làm em giới thiệu cho

Hạng C
27/3/08
994
24.827
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
hẻm vô bao nhiêu met
hẻm vừa khí xe rùa thì 1 tiền gà 3 tiền thóc
nhà cũ giấy phép xây dựng có không
có bản vẽ nhà cũ không
giờ đi xin phép xây dựng
....
bác chủ nêu càng rõ thì mới có dự toán tiệm cận về ngưỡng chính xách được.

Hạng B1
12/8/15
91
140
33
34
Em xin phép chủ thớt được tư vấn ké luôn, tại em cũng đang có ý định xây thêm 2 lầu cho nhà cũ.
Sơ bộ nhà em như vầy, 8 x 16.5 m , hiện trạng 1 trệt 2 lầu, tính xây thêm 1 lầu 1 sân thượng, móng không cần gia cố, vậy chi phí khoảng bao nhiêu ạ? Có nên lắp thang máy luôn không? hiện trạng nhà em có 1 ô giếng trời khá rộng ở cuối nhà, nếu lắp thang máy em định để ở khu vực đó có được không?

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Em xin phép chủ thớt được tư vấn ké luôn, tại em cũng đang có ý định xây thêm 2 lầu cho nhà cũ.
Sơ bộ nhà em như vầy, 8 x 16.5 m , hiện trạng 1 trệt 2 lầu, tính xây thêm 1 lầu 1 sân thượng, móng không cần gia cố, vậy chi phí khoảng bao nhiêu ạ? Có nên lắp thang máy luôn không? hiện trạng nhà em có 1 ô giếng trời khá rộng ở cuối nhà, nếu lắp thang máy em định để ở khu vực đó có được không?
Nếu đổ 2 sàn thì cứ 8x16.5x2 x 6trieu/m2 , còn lắp thang máy thì khoảng 320trieu tiền thang máy và khoảng 120 triệu tiền móng+khung+nhà mái phòng phòng điều khiển.

• Like
Reactions: nthieu
Tập Lái
24/12/18
0
0
0
Chào bạn !
Nếu hiện tại nhà bạn mái betong cốt thép, chưa có cầu thang lên mái :
Phần lầu 2: đổ cầu thang từ lầu 1 - lầu 2 , xây tô tường bao, tường ngăn phòng và các công tác hoàn thiện : phần lầu 2 tính 80% diện tích
Nếu hiện tại nhà bạn mái tole, chưa có cầu thang lên mái :
Phần lầu 2: đổ cầu thang từ lầu 1 - lầu 2 , tháo gỡ mái tole hiện hữu , đỗ sàn betong xây tô tường bao, tường ngăn phòng và các công tác hoàn thiện : phần lầu 2 tính 150 % diện tích
Phần tầng thượng :
- Diện tích bên tum tính 120 % diện tích ( khó khăn công tác vận chuyển vật tư, thi công trên cao)
- Diện tích bên sân thượng không có giàn hoa trang trí : tính 70 % diện tích.
- Diện tích bên sân thượng có giàn hoa trang trí : tính 85 % diện tích
- Mái betong cốt thép : tính 60% diện tích.
Đơn giá thi công trọn gói vật tư khá : 5.400.000vnđ/m2 ( chưa bao gồm nội đồ nội thất vầ thiết bị đặc thù như : điều hòa, máy nước nóng..)
Cảm ơn !

Tập Lái
6/7/16
12
14
3
38
EM định mua cái nhà quận 3.trong hẻm .
NGang 8 sâu 8, đã xây 1 trệt 1 lầu. Giờ kẹt tiền bán em mua . Xây xong hơn năm rồi !

Giờ em mua định làm thêm 1 tầng và 1 sân thượng.

CÁc bác xây dựng giúp em giờ làm vậy thì khoảng bao nhiêu tiền ạ?

CÁm ơn các bác!
Bác còn nhu cầu nâng tầng nhà thì em tới khảo sát báo giá cho bác.
Em mới bàn giao 1 căn ở hẻm Trần Văn Đang, Q3 cách đây 3 tháng. Chi phí trung bình 5.9tr/m2 hoàn thiện.
Số điện thoại em, 0979803224 Hiền cty Góc Nhà Xanh.

Tập Lái
6/7/16
12
14
3
38
Nhà bác ở đâu, nếu tiện có thể cho em xin thông tin để tới khảo sát báo giá cho bác ạ.
Em Hiền 0979803224 cty Góc Nhà Xanh.

Attachments

Tập Lái
3/3/19
0
0
0
35
EM định mua cái nhà quận 3.trong hẻm .
NGang 8 sâu 8, đã xây 1 trệt 1 lầu. Giờ kẹt tiền bán em mua . Xây xong hơn năm rồi !

Giờ em mua định làm thêm 1 tầng và 1 sân thượng.

CÁc bác xây dựng giúp em giờ làm vậy thì khoảng bao nhiêu tiền ạ?

CÁm ơn các bác!
Em có nhận thi công giá tham khảo 3,7tr -4,5tr tuỳ hẻm