Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Sao em thấy chiếc Everest trên hình quả Intercooler nó trắng quá các bác. Mà hình đời đó thì xe nào đi ít lắm thì nó cũng ngả vàng rồi.

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Lúc đầu e đăng ký có hỏi được chạy ra đường không? nhân viên tư vấn kêu có. Rốt cuộc vô chạy thử thì chạy được 1/4 cái sân :(
Đạp ga chưa kịp cảm nhận đã phải lo thắng quay đầu đi về. Test drive chưa đầy 1p30. Tính test 4 con. Test con đầu tiên ra xong đi về luôn. Cảm giác như chưa được test :rolleyes:
test kiểu vậy thì khỏi test cho r. bó tay

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Hội chợ tổ chức rất tệ, không chuyên nghiệp.

Chỉ có vài thương hiệu xe lèo tèo nhìn phát chán. Xe cũ không nhiều, chắc cỡ hơn chục chiếc.

Khách đăng ký test xe thì chờ mãi không thấy gọi, đến khi vô quầy kiểm tra thì mất phiếu. Đăng ký lại, cầm phiếu qua khu vực test xe lại bắt chờ, không biết đến khi nào.

Test xe mà chạy lòng vòng trong sân vận động thì không biết test cái gì.

Nói tóm lại, thà không tổ chức chứ tổ chức hội chợ như thế này chỉ làm khách hàng thêm bực mình và đại lý mất uy tín thêm thôi.

Hạng C
4/12/14
842
8.104
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xưa đăng ký test CRV ở Kim Thanh 3/2. Đúng hẹn có mặt thì bạn sale mất tích. Chờ cho 1 hồi tầm 15 phút thì mới ở đâu chạy về. Dắt mình ra xe lúc đó tầm 9h sáng. Lúc đi có hỏi đc test chạy lanh quanh để cảm nhận xe ko thì bạn sale nói có. Vậy là lên xe, từ Kim Thanh lái ra 3/2 quẹo phải nhập làn. Chưa kịp đạp ga thì tới đèn đỏ Lê Đại Hành. Bạn ấy bảo quẹo phải LĐH. LĐH sáng đó cũng đông. Chưa kịp đạp ga tới Flamington bạn ấy bảo quay đầu (chắc đc tầm 300m tính từ 3/2). Quay đầu xong lại bảo quẹo trái 3/2. Chạy tới Kim Thanh bạn ấy nói test xong rồi kêu quẹo lại vào Kim Thanh.

Thành ra sáng đó chạy đc 1 vòng "cực dài". Đi qua tận 3 lần chờ đèn đỏ và đông xe. Chưa 1 lần đạp ga. Đạp thắng hơi bị nhìu. Nhờ vậy nên bít đc là xe CRV cực ngon (thông qua các tờ rơi) các bác ạ. Nói xin lỗi thà đừng test, test cái kiểu đó đít còn chưa nóng, ga còn chưa đạp, đường thì láng, tốc độ ko quá 40km/h thì cảm nhận đc con mịa gì. Cạch Kim Thanh từ đó.

PS: Test Kim Thanh lần đó xong nhớ lại lúc test Infiniti QX60 bên Q7 mà thấy khác hẳn. Lần đó 1 xe 4 người (mình và 2 người bạn) đi cùng a sale. Đc thay nhau chạy lanh quanh khu PMH cả buổi với đg khá vắng. Vậy mà bạn sale còn nói "Xe này a chạy thế đâu có ra đc cái ưu điểm của xe". Mình hỏi vậy chứ chạy sao mới cảm nhận đc? Ảnh liền chỉ mình qua 1 đoạn vắng cặp hông mấy cái cao ốc đang xây. Ảnh kêu mình đang dừng hẳn đạp ga lún sàn cho e bức tốc lên. Xong tốc tầm gần 100 a đạp lún thắng cho em a sẽ thấy cân bằng nó rất tốt. Mình hỏi lại trời hư xe sao thì ảnh bảo a cứ làm đi ko sao đâu. Mình làm theo nhưng nhát chân nên phát đầu chỉ tầm 80 và thắng nhấp nhấp chứ ko dí dính. Ảnh lại bảo a đừng sợ, chơi đi có gì e chịu. Thế là lần 2 mình chơi thật. Kim đúng vừa qua 100 mình dậm phát cứng thắng và cả nhận xe cân bằng đúng đã ko chao xíu nào. Mình chơi xong 2 phát thế là đổi tài cho 2 người bạn chơi y hệt. Tổng 3 ông chơi 3 phát xong ông nào cũng nói đã. Xong bài thắng ảnh chỉ mình bang vào công trường luôn. Ổ gà ổ voi đầy. Mình cũng nhát chân rà thắng đi nhẹ nhẹ. Ảnh lại bảo a cứ đạp cho e mới thấy đc cân bằng của e. Đc nước mình chơi luôn. Lần này cũng vậy mình chơi xong đổi tài cho 2 người bạn chơi. Bữa đó test xong ai cũng khen quá đã.

Lần đó là lần đầu tiên và duy nhất trong đời đc thử xe đã và đúng nghĩa là thử. Những lần thử về sau của các hãng xe khác toàn chỉ cho mình chạy nhẹ nhẹ, đi nhẹ nói khẽ nên nói thiệt chả cảm nhận đc gì. Xe xịn xe dỏm gì thì cảm giác cũng như nhau mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Vậy là đi coi xe và ngồi thử thôi chứ test đc gì hả mấy bác...
Em tính đi coi sao mà nghe cụt hứng rồi...