Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Tặng bạn các cung đường lên Đà Lạt từ Hướng Biển nhé, ngooài cung chính là QL20, có 10 cung đường vòng lên ĐL theo hướng biển như list bên dưới, di dần cho biết nha.

• CC Gia Phu-TX Long Khanh/ or QL1-Gia Lao/ or Thac Ba-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Bao Loc-Deo Mimosa/Da Lat

a. CC Gia Phu-TX L Khanh-Gia Lao-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Da Lat 400km

b. CC Gia Phu-QL1-Gia Lao-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Da Lat 404km

c. CC Gia Phu-QL1-QL55-Thac Ba-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Mimosa-Da Lat 415km

• Cung đường đi đà lạt qua ngõ Lagi, sông phan, QL55, Đức Mẹ Tà Pao, Đa Mi, Hàm Thuận, Lộc Nam, chùa Linh Quy Pháp Ấn-Bảo Lộc-Đà Lạt
CC Gia Phu-Binh Chau-QL55-Lagi-Thac Ba-Ta Pao-Da Mi Ham Thuan-Chua Linh Qui Phap An-Mimosa-Da Lat 455km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Thiết, qua QL 28, đèo Gia Bắc-QL20-Đà Lạt

CC G Phu-Duc Thanh-Posahinu-Bai Ong Dia-Bai Rang-Hon Rom-Doi Cat Bay-Gia Bac-Mimosa-Dalat 461km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Thiết, qua QL 28B, đèo Lò Xo/ Đại Ninh-QL20-Đà Lạt

CC G Phu-Duc Thanh-Posahinu-Bai Ong Dia-Bai Rang-Hon Rom-Doi Cat Bay-Deo Lo Xo-Mimosa-Dalat 404km

• Lên Đà Lạt: qua Tp. Phan Rang/Ninh Thuận-qua QL 27, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Lang Gom Bau Truc-Thap Porome-Po Klong Garai-D Cat Nam Cuong-Mui Dinh-Hon Do-Dong Cuu An Hoa-Ngoan Muc-Dran-Dalat 536km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Rang/ Ninh Thuận, Vịnh Vĩnh Hy, Cam Ranh/ Khánh Hòa, QL 27B, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Tp. Phan Rang-Vuon QG Nui Chua-Hang Rai-Vinh Hy-Bai Thung-Bai Nuoc Ngot-Bai Binh Tien-Cam Ranh-QL27B-Ngoan Muc-Dran-Dalat 510km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Cam Ranh/ Khánh Hòa-DT656-Đèo Khánh Sơn-Vườn QG Phước Bình, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Tp. Phan Rang-Vuon QG Nui Chua-Vinh Hy-BBien Binh Lap-Chua Oc Tu Van-Cam Ranh-DT656-Deo Khanh Son-V QG Phuoc Binh-Ngoan Muc-Dran-Dalat 587km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Tp. Nha Trang-qua QL 27C, đèo Khánh Lê/ omega/ Hòn Giao-Đà Lạt
CC G Phu-Bai Dai-Vien HD Hoc-Tp Nha Trang-Doc Let-Thap Ponagar-Chua Long Son-Khu BT TN Hon Ba-Deo Khanh Le-Dalat 734km

Mỗi cung đường có cái thú vị riêng, tùy bạn chọn đi từ đâu. Từ hướng biển dọc Bà Rịa tới Nha Trang có bi nhiêu đường đó thôi, tha hồi trải nghiệm
Còn thiếu cung đường đi qua đèo Tà Pứa (DT765 - DT766 - DT713)

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
So với Đại Ninh (28B) thì Gia Bắc (28) ngoằn ngoèo hơn, xa hơn, vắng hơn... được cái cảnh đẹp hơn, do ít xe đi lại nên mặt đường cũng tốt hơn so với 28B chút ít.
E đi focus thoải mái cả đường 28 lẫn 28B, khuyên bác nên đi Đại Ninh trước, đỉnh đèo có quán cafe Panorama, Như Anh view cực đẹp

Hỏi cung đường đèo Gia Bắc, tình trạng đường xá với xe sedan

Góc selfie cafe Như Anh

Hỏi cung đường đèo Gia Bắc, tình trạng đường xá với xe sedan

Dưới chân Nhà máy thủy điện Đại Ninh

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Còn thiếu cung đường đi qua đèo Tà Pứa (DT765 - DT766 - DT713)

Hello, mình có thấy bạn hỏi cung đường này chỗ khác rồi, trước đây đường khá xấu nên ko liệt kê ra, ko biết giờ thế nào, nếu phượt moto thì ko lo đâu, gần đến BL có qua cầu treo cũng thú vị

Mình cũng có thú vị chinh phục các đỉnh đèo VN nên đang lên plan đi dần dần, share luôn với các bạn nếu ai quan tâm...

• Like
Reactions: PMH82 and ThuanKing
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Hello, mình có thấy bạn hỏi cung đường này chỗ khác rồi, trước đây đường khá xấu nên ko liệt kê ra, ko biết giờ thế nào, nếu phượt moto thì ko lo đâu, gần đến BL có qua cầu treo cũng thú vị
Có người trả lời đây rồi bạn ơi
https://www.otosaigon.com/threads/deo-ta-pua-di-da-lat-2019.8922705/page-7#post-18242117

• Like
Reactions: Leenhan
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Đèo đẹp, nhưng hơi hẹp 1 số đoạn, bác cẩn thận bóp còi những khúc cua để mấy xe tải (lâu lâu moi co 1 chiec) nó biết, bữa nó tránh e sát rạt

• Like
Reactions: Leenhan
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Tặng bạn các cung đường lên Đà Lạt từ Hướng Biển nhé, ngooài cung chính là QL20, có 10 cung đường vòng lên ĐL theo hướng biển như list bên dưới, di dần cho biết nha.

Mỗi cung đường có cái thú vị riêng, tùy bạn chọn đi từ đâu. Từ hướng biển dọc Bà Rịa tới Nha Trang có bi nhiêu đường đó thôi, tha hồi trải nghiệm
:D
Cảm ơn bạn nhiều..
Có cái, đọc không dấu mệt não quá...

Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Cảm ơn bạn nhiều..
Có cái, đọc không dấu mệt não quá...
Bạn nhấp vô bản đồ đính kèm là nó show chỉ tiết các điểm trên mỗi cũng đường, các text mình để chú thích thôi, vì lúc đầu là chuẩn bị plan cho riêng mình để khám phá dần, khi vào diễn đàn thấy nhiều bạn quan tâm giống nên copy từ PC paste vào cho nhanh nên hơi khó đọc, bạn xem bản đồ là hiểu ngay nhé.

• Like
  • Haha
Reactions: lazzy_vn and maihoa
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Em đã đi đèo Ngoạn Mục nên lần này muốn đi cung đường mới để trải nghiệm.
Đèo này sedan đi ok. Dễ đi hơn đèo Khánh Lê

So với Đại Ninh (28B) thì Gia Bắc (28) ngoằn ngoèo hơn, xa hơn, vắng hơn... được cái cảnh đẹp hơn, do ít xe đi lại nên mặt đường cũng tốt hơn so với 28B chút ít.
E đi focus thoải mái cả đường 28 lẫn 28B, khuyên bác nên đi Đại Ninh trước, đỉnh đèo có quán cafe Panorama, Như Anh view cực đẹp
Các bác đã từng đi cho mình hỏi: đèo Gia Bắc, đèo Ngoạn Mục, đèo Khánh Lê thì đèo nào quanh co, khó đi hơn nhỉ?