Hạng C
11/11/13
799
549
93
Em đang nói lọc ngoài là cái nằm trong khoang máy đó bác.
Ok. Cám ơn bác nhiều, để em làm theo cách này, vì e thích lấy gió ngoài hơn khi đg kg có bụi.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
E sẽ theo hướng dẫn của bác. Bác Minh có biết chổ nào mua cây mới và gara nào làm tốt món này chỉ giúp e. Cám ơn bác nhiều.
Mua thì bác ra Dân Sinh hoặc Tân Thành, tốt nhât nên tháo cái cũ mang theo để so size cho chính xác.
Lắp thì tự làm được mà bác, 2 đầu ti có 2 cái vòng thép để khóa. Bác dùng tua vít dẹp cạy nó ra rồi rút cây ti ra khỏi chốt thôi. Lắp thì làm ngược lại. Gara nào cũng làm được mà.

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen
Hạng C
11/11/13
799
549
93
Mua thì bác ra Dân Sinh hoặc Tân Thành, tốt nhât nên tháo cái cũ mang theo để so size cho chính xác.
Lắp thì tự làm được mà bác, 2 đầu ti có 2 cái vòng thép để khóa. Bác dùng tua vít dẹp cạy nó ra rồi rút cây ti ra khỏi chốt thôi. Lắp thì làm ngược lại. Gara nào cũng làm được mà.
Em xem xe em rồi. 2 đầu ti nó dính chặt vào pat luôn, kg có vòng thép khoá, muốn tháo phải tháo ốc lấy luôn cái ngàm ra. Chứ nếu nó có vòng khoá thì tháo lắp đơn giản hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Em xem xe em rồi. 2 đầu ti nó dính chặt vào pat luôn, kg có vòng thép khoá, muốn tháo phải tháo ốc lấy luôn cái ngàm ra. Chứ nếu nó có vòng khoá thì tháo lắp đơn giản hơn nhiều.
Em đã bảo là hoặc phục hồi hoặc thay mới nếu ko muốn tốn thêm lúa cho kính sau.

• Like
Reactions: hungpg
Hạng C
11/11/13
799
549
93
Em đã bảo là hoặc phục hồi hoặc thay mới nếu ko muốn tốn thêm lúa cho kính sau.
Em dự là phải thay luôn rồi, bác Quái xế nói kg có chổ phục hồi, bác Rayban có biết chổ nào phục hồi cái này k, e chạy xe ra cho họ làm cho chắc ăn. Còn hết đg thì vào hãng thay cái mới chứ cũng kg biết sao.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Em dự là phải thay luôn rồi, bác Quái xế nói kg có chổ phục hồi, bác Rayban có biết chổ nào phục hồi cái này k, e chạy xe ra cho họ làm cho chắc ăn. Còn hết đg thì vào hãng thay cái mới chứ cũng kg biết sao.
Bác mang ra Nguyễn Chí Thanh đoạn phục hồi nhúng xe máy hỏi thử.Nếu giá hãng chát quá thì lùng trên ebay xem sao.

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Bác mang ra Nguyễn Chí Thanh đoạn phục hồi nhúng xe máy hỏi thử.Nếu giá hãng chát quá thì lùng trên ebay xem sao.
OK. Nhà em ở gần khu đó, để đi hỏi thử, vì cái này kg phải là món quan trọng trên xe nên e thật sự kg muốn mất nhiều tiền cho hãng.

Tập Lái
10/1/17
5
0
1
Thủ Đức
Em escape của em cũng chung cảnh, bị 2 cái ti đỡ cánh cửa chứ không phải kính. Tìm không được chỗ bán, hãng báo 2.5 tỏi/ 1 cái, tính ra 2 cái là 5 tỏi. hichic. Nhờ bạn hỏi bên Mỹ, mua và chuyển về tới đây thì cũng chỉ mất 2 tỏi cho 2 cái. Có bác nào cùng cảnh ngộ mà muốn mua thì alo em nhờ mua cho nhé!

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Em escape của em cũng chung cảnh, bị 2 cái ti đỡ cánh cửa chứ không phải kính. Tìm không được chỗ bán, hãng báo 2.5 tỏi/ 1 cái, tính ra 2 cái là 5 tỏi. hichic. Nhờ bạn hỏi bên Mỹ, mua và chuyển về tới đây thì cũng chỉ mất 2 tỏi cho 2 cái. Có bác nào cùng cảnh ngộ mà muốn mua thì alo em nhờ mua cho nhé!
Mua Mẽo 1 tỏi 1 cặp thôi, hàng Sachs Đức xịn luôn

• Like
Reactions: Doremi297
Tập Lái
10/1/17
5
0
1
Thủ Đức
Mua Mẽo 1 tỏi 1 cặp thôi, hàng Sachs Đức xịn luôn
Vậy hả, bữa trước thằng bạn nó nói thế so với giá hãng là múc luôn 1 cặp rồi :D mà ford thì hàng Mỹ tốt hơn chứ nhỉ :)
Thế thì anh em nào cần mua giúp chứ mua ở VN mình không chịu nổi nhiệt.