Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Nó có cái cầu vượt, chạy vòng dưới chân cầu là được. Ủa tài xế xe nhà cũng được quà nửa hả? Em không biết nên không có lấy. ^^

• Like
Reactions: Fatboyhcm
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cuối tháng 2/2017 em cũng đưa gia đình viếng Cha. Kỳ này em đổi hướng, sau khi viếng Cha và dự Thánh Lễ xong sẽ phi thẳng về Cà Mau ở. Dưới đó mới có Mường Thanh 4 sao, mấy lần trước toàn ở Trần Vinh ở Bạc Liêu, chổ này sạch, tiện nhưng sến quá...với lại ráng thêm 30km đi thêm ra Cà Mau, ở 1 đêm cho biết Cà Mau :)

Chúc gia đình bác chủ đi bình an và được ơn Cha...

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Gửi bác chủ: bác đi QL1A thẳng tiến nhé, đừng đi Quảng Lộ - Phụ Hiệp, nếu đi đường này thì như thú nhún và đi hoài mà vẫn thấy lâu tới, do đường nhỏ và dằn nên thấy lâu :)

Lịch trình đó giờ em đi như sau: tầm 5.40am em xuất phát từ Q7 (PMH) đi thẳng NVL ra TL, xuống cao tốc ghé Mekong Restop ăn sáng, cafe chừng 40' thì khởi hành đi thẳng. Đến đoạn QL ngang thành phố Sóc Trăng thì kiếm quán nước ven đường xả nước và làm ly nước chừng 20-30' thì đi tiếp đến Bạc Liêu.

Tới Bạc Liêu thì lúc này chừng 11.30am (nếu bác đi giống em từ 5.40am). Ghé vào quán 63 Lý Thường Kiệt ăn trưa, ở đây sạch, ngon và giá rất hợp lý. Em thường ăn tép rang, cá rô đồng kho tộ, gà.... Sau khi ăn xong thì chừng 1pm, em phi về Trần Vinh hotel (3 sao, giá chừng 800k/đêm) để nghỉ ngơi để sau đó tầm 2.30am đi xuống Cha. Từ Bạc Liêu xuống Cha khoảng 42km, đi mất 1h... Viếng Cha và dự Thánh Lễ xong là 6pm thì về lại Bạc Liêu ăn tối và nghỉ ngơi. Trước khách sạn Trần Vinh có chợ đêm ẩm thực, có bán đủ thứ vui lắm...nhưng em chỉ mới ăn thử chè thì thấy không ngon (dở tệ ehehehhe...)

25/02/17 em cũng sẽ đưa gia đình xuống Cha, nhưng kỳ này em sẽ ở Mường Thanh Cà Mau cho biết Cà Mau :)

Tập Lái
15/10/15
6
4
3
37
Các bác cho minh hỏi thăm, cuối tuần mình dự tinh chở gia đình về Bạc Liêu viếng cha Diệp, dự kiến đi Quản lộ Phụng Hiệp cho gần, vậy có bác nào gần đây nhất đi rồi có thể cho minh biết nén hay không nên đi đường này có thể cho minh vài lời chỉ giáo. Mình xin cảm ơn các bác nhiều ạ.
Quảng lộ Phụng HIệp không gần bác Nhé, cứ QL1A mà phang nhé, giờ quốc lộ 1A từ CT tới cha Diệp đường đẹp lắm, Quảng lộ Phụng hiệp đường xấu mà xa hơn nhé.

• Like
Reactions: Fatboyhcm
Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Mình cùng gia đình về lại Sài Gòn rồi, chân thành cám ơn các Bác đã có lời khuyên, mình đi Quốc Lộ 1A ngon lành đường đẹp tốc độ 80 phần lớn chỉ vài chổ 60 và rất ít chổ 40, đã ghé vào Tân Huê Viên và cũng có món quà Sóc Trăng đúng như lời chỉ dẩn của Bác VNET

Tập Lái
28/11/14
38
28
18
33
Chào các bro, cuối tuần này em cũng cùng gia đình đi xuống viếng Cha Diệp, dự định ở Nhà khách tỉnh ủy Bạc Liêu. Các bác nào ở rồi cho em ý kiến ạ. Buổi tối ở Bạc Liêu có chỗ nào đi chơi, ăn uống không ạ? Em cảm ơn.