Tập Lái
19/2/19
6
6
3
64
ngày 6/3 này mình đi từ sài gòn đến Quảng bình bằng đường trường sơn thời gian 23 ngày
Chặng đường Saigon_ Ban mê_Gialai_ Thạnh Mỹ_khe sanh _ Khe gát về bằng đường 1,Anh em nào biết đoạn Khe sanh _khe gắt (đoạn tây trường sơn) cho mình xin ít thông tin đoạn này mình cám ơn anh em os nhiều

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Mình đi tháng 6/2018 và chưa đi tới Khe Gát, chỉ tới Động Thiên Đường tham quan rồi ra Phong Nha ngủ thôi. Tây TS là đường beton hầu như toàn tuyến, phải qua mấy đèo như Sa Mù, Khe Đăng, U Bò và cuối cùng là VQG Phong Nha. Đi từ Khe Sanh đến ĐTĐ từ 8:30 sáng đến 4:45 chiều thì tới. Đoạn Khe Sanh đến Hướng Phùng thì là khu dân cư, đường nhỏ. Qua khỏi đèo Sa Mù thì tới Cù Bai có cầu Sê Păng Hiên, chỗ này cảnh đẹp xuống chụp hình đc. Qua đoạn này thì chạy miệt mài tới Lệ Thủy mới có cây xăng nhé. Có gì bạn đổ đầy bình đi cho an tâm. Đoạn này ít nhà dân lắm, có 1 điểm dừng chân cách cây xăng khoảng mười mấy km, nói chung đoạn Tây TS này dịch vụ ăn uống hầu như ko có, trên GG map thấy có cái quán ăn chị Thư gì đó cách cây xăng Lệ Thủy khoảng 500m mà lúc mình tới thì chẳng thấy bán buôn gì, may mà mình có mang theo đồ ăn. Quan khỏi cây xăng là đèo Khu Đăng, đèo cao, đường tráng nhựa. Cầu trên đường Tây TS thì rất là nhiều nhớ ko hết. Hết đèo lại gặp cây xăng thứ 2 ở gần làng Trường Sơn. Nói chung trên toàn tuyến thì có 2 cây xăng nhưng lại nằm rất gần nhau nên đã đổ chỗ này thì bỏ qua chỗ kia. Tới làng TS thì cảnh khá đẹp, dừng lại chụp hình tí nữa. Xong đi tiếp lên đèo U Bò, đèo này ngoặt trái phải liên tục, đường hẹp. Đi mãi thì tới VQG Phong Nha-Kẻ Bàng và đi thẳng qua khỏi ĐTĐ là tới Khe Gát luôn (khoảng 20km).

Tập Lái
19/2/19
6
6
3
64
cám ơn bạn mình cũng chỉ tới Động thiên đường sáng mai tham quan phong nha rồi về huế

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Mình mới đi hôm Tết đường tốt như Bác Mảygold mô tả
- SG - Dak Lak - Kontum - Nam Giang (Quảng Nam) - A Lưới (Huế) - Khe Sanh (Quảng Trị) - Khe Gát (Quảng Bình) -
- Tạm chia làm 4 cung đường
+ Cung 1: Sài Gòn - TP. Kon Tum (570km), ngày đầu, đường đẹp tranh thủ chạy nhanh.
+ Cung 2: Kon Tum - A Lưới (400km), đường nhiều đèo dốc, qua đèo Lò Xo, A Roàng 1 và A Roàng 2.
+ Cung 3: A Lưới - TT. Bắc Sơn, Tuyên Hóa, Q. Bình (430km), nằm trọn trong Tây Trường Sơn, qua hàng loạt đèo khủng, Peke, Sa Mù, Khu Đăng, U Bò, Đá Đẽo. Đoạn dài nhất Khe Sanh về Khe Gát (230km) có duy nhất 1 điểm dân cư Tăng Ký, đã có cây xăng, không có các dịch vụ khác.
Chúc Bác có chuyến đi an toàn vui vẽ.

Tập Lái
19/2/19
6
6
3
64
Cám ơn bạn ttqui 2005 mình đi 4 ng 2 tài Đường từ tphcm đi tới khe sanh mình đi nhiều lần rồi .Còn đoạn Khe sanh - khe gát mình chưa đi lần nào.Năm 2016 có đi nhưng tới a lưới bị bể bánh xe phải xuống quảng trị thay vỏ nên k đi được kỳ này quyết tâm đi Mình đi crv đi chậm tham quan từ từ (ngã 3 đông dương, đồi charly ,đồi thịt băm.v.v)
nhờ thông tin của các bạn cho mình thêm mạnh dạn

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Hỏi đường từ khe sanh đến khe gát
Cám ơn bạn ttqui 2005 mình đi 4 ng 2 tài Đường từ tphcm đi tới khe sanh mình đi nhiều lần rồi .Còn đoạn Khe sanh - khe gát mình chưa đi lần nào.Năm 2016 có đi nhưng tới a lưới bị bể bánh xe phải xuống quảng trị thay vỏ nên k đi được kỳ này quyết tâm đi Mình đi crv đi chậm tham quan từ từ (ngã 3 đông dương, đồi charly ,đồi thịt băm.v.v)
He he Em cũng đi CR-V toàn bộ cung đường em đi gần 4.000km không sảy ra sự cố gì. Bác lưu ý khi đi các tuyến dường đèo Đông và Tây TS cẩn thận các phượt thủ đi xe moto họ đỗ đèo lấn lane vì nghỉ phía trước không có xe, em vừa quẹo cua thì xe moto chạy lấn may mà hắn xử lý kịp không thôi thì va chạm vào đầu xe em.
Tuyến 3 Tây TS Bác đi sẽ rất Yomost lên đèo xướng đèo liên tục độ dốc có những nơi 10% toàn tuyến đi an toàn người dân ven đường đa phần là người dân tộc họ cũng hiền lành chất phát. Dọc đường đi không có dịch vụ gì em và GĐ đem theo bếp cồn và thực phẩm đóng gói dừng lại giữa thiên nhiên để dùng bữa trưa.
Ban đầu em cũng hơi ngại tuyến 3 vì năm ngoái em cũng chỉ đi tới Khe Sanh rồi quay ra đường ql9 để đi theo đường HCM đến Động Thiên Đường, năm nay em đi lại quyết tâm đi tuyến Khe Sanh qua Khe Gát để biết.
Gởi Bác vài tâm hình em đi trên tuyến Đông, Tây TS.
Chúc Bác có một chuyến đi như ý.

Attachments

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Đồi thịt băm ở đâu bác? Charlie em sợ crv đi lốp HT không tới được đâu. Em vừa đi trước tết (triton 4x4 lốp HT). Tre trúc 2 bên cào xe nghe xót ruột nghen bác. Xướt tòn thân.

Tập Lái
19/2/19
6
6
3
64
Đồi thịt băm là ở a lưới thuộc Thừa thiên Huế trận chiến khốc liệt năm 1969 giữa 2000q quân cộng hòa có pháo binh và không quân yểm trợ và 2 tiểu đoàn quân giải phóng kết quả bên nào cũng tuyên bố thắng trận nó là đỉnh a bia từ a lưới đi vô 3km làm đường bê tông tới nơi rồi .Còn cứ điểm charly thì tới gần kiế
m tí ảnh k dám vào sâu đâu
Mình lên cột mốc ngã 3 đông dương ở rồi tham quan cứ điểm luôn.Kì trước đi chỉ chụp hình bảng chỉ đường thôi nay lên tham quan cột mốc luôn

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Đồi thịt băm là ở a lưới thuộc Thừa thiên Huế trận chiến khốc liệt năm 1969 giữa 2000q quân cộng hòa có pháo binh và không quân yểm trợ và 2 tiểu đoàn quân giải phóng kết quả bên nào cũng tuyên bố thắng trận nó là đỉnh a bia từ a lưới đi vô 3km làm đường bê tông tới nơi rồi .Còn cứ điểm charly thì tới gần kiế
m tí ảnh k dám vào sâu đâu
Mình lên cột mốc ngã 3 đông dương ở rồi tham quan cứ điểm luôn.Kì trước đi chỉ chụp hình bảng chỉ đường thôi nay lên tham quan cột mốc luôn
Em đã đi cung đường Nam Giang - Lao Bảo - Khe Gát vào tháng 3/2018. Và cũng vào đến đồi Thịt Băm, tiếc là chỉ leo tới lưng chừng rồi quay xuống do trời mưa, không leo được tới đỉnh-nơi có đặt bia tưởng niệm. Em không tải hình được do đang ở nơi mạng kém quá