Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Đoạn ven biển đường tốt, đoạn QL55 có khúc hơi xấu tí nhưng đi CUV thì cứ bang vô tư thôi :cool:. QL55 hay có bắn tốc độ và bắt lấn vạch liền chỗ mấy khúc cua, chạy đúng biển báo là ok thôi bác
Cảm ơn bác, vậy là em cũng thấy yên tâm lên đường rùi... :p

Hạng B1
21/1/09
96
101
18
bác chạy từ long đất ra thì cẩn thận :
1) xe máy, bò ,chó nó chạy lung tung -> chạy nhanh quá dễ tán thì phiền phức
2) hugo ko hiểu sao đứng rất lung tung và ko rõ có bắn tốc độ ko nhưng thấy làm luật xe tải và bus nhiều
3) có nhiều khúc ổ gà và đường nó xấu do xe tải chở thanh long hay hàng hoá nặng cũng hay né trạm thu phí và hugo đi nhiều.
4) đường rất vắng nên lỡ bị gì thì phải chuẩn bị : thay vỏ, hết xăng các kiểu :)
còn phong cảnh và cảm giác thì khỏi bàn, đẹp ko tả nổi. chúc bác vui

• Like
Reactions: nta139 and ThikViVu
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
bác chạy từ long đất ra thì cẩn thận :
1) xe máy, bò ,chó nó chạy lung tung -> chạy nhanh quá dễ tán thì phiền phức
2) hugo ko hiểu sao đứng rất lung tung và ko rõ có bắn tốc độ ko nhưng thấy làm luật xe tải và bus nhiều
3) có nhiều khúc ổ gà và đường nó xấu do xe tải chở thanh long hay hàng hoá nặng cũng hay né trạm thu phí và hugo đi nhiều.
4) đường rất vắng nên lỡ bị gì thì phải chuẩn bị : thay vỏ, hết xăng các kiểu :)
còn phong cảnh và cảm giác thì khỏi bàn, đẹp ko tả nổi. chúc bác vui
Thanks bác, em sẽ ghi nhớ các thông tin của bác! :)

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Đoạn ven biển có bb tốc độ cụ thể ko các bác, hay là theo khu dân cư?

Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em sắp đến Kê Gà, có bác nào biết chính xác đoạn đường nào xấu không ? để em né, hôm rồi đi đến là khổ, hơn 30' mới thoát đám ổ voi ổ gà đó

Hạng D
1/7/16
1.016
4.884
113
Em sắp đến Kê Gà, có bác nào biết chính xác đoạn đường nào xấu không ? để em né, hôm rồi đi đến là khổ, hơn 30' mới thoát đám ổ voi ổ gà đó
Bác nói đoạn TL719 đó hả? em cũng tính 30/4 này đi mà không biết đường được làm lại chưa? sedan đi nổi ko bác, khoảng bao nhiêu KM?

Hạng D
9/7/12
2.272
5.540
113
Đường ven biển đẹp, biển báo rõ ràng vắng xe. Nếu thích ngắm cảnh thì Long Hải - Đèo nước nghọt, bám biển mà chạy.
Phía BRVT thì hầu như không có thấy police, phía Lagi qua Bình Châu thì có

• Like
Reactions: ThikViVu
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xin chào anh em, cung đường BR-VT tới Lagi mình thấy như sau:
Về đường sá: địa phận BRVT đường tốt, có 3 khu cần lưu ý là Long Hải, Phước Hải và Bình Châu có mật độ dân cư đông. Thị trấn Long Hải có đường tránh có con lươn ở giữa kéo dài tới đèo nước ngọt đi tốt.
Tới địa phận Bình Thuận đường cũ, nhỏ, đi bình thường nhưng xe nào chưa chống ồn hơi khó chịu tý. Gần tới tx Lagi đang mở rộng đường (nới thêm một chút) nên đi hơi lộn xộn.
Bên này khu dân cư hơi bị nhiều.
Biển báo: rõ ràng, chỉ có điều cắm hơi làm khó các bác tài vì vừa có biển báo hết khu dân cư cách vài trăm mét lại thấy biển hạn chế tốc độ 50km/h.
Về tốc độ: đoạn ngoài khu dân cư thì các anh biết rồi 80km/h. Qua hết khu dân cư Phước Hải nhiều anh kéo tới >100km/h hoặc hơn nhưng chưa thấy bị dính (cái này mang tính thông tin, không phải khuyến khích).
Lưu ý: tầm chiều mát tới tối muộn gần tới Lagi chạy xe chú ý chút, nhiều thanh niên người ta hay nói "chân đất mắt toét" mắt thì mình không chú ý nhưng thấy đi chân đất chạy xe wave phi bất tử. Mấy thanh niên thế hệ mới này hay túm tụm thành đám trên đường, chạy xe lộn xộn lắm. Dân ở đấy hay nói là giờ mấy thanh niên đi tìm bạn tình. Giờ này cẩn thận đi đứng kẻo cản đường mấy em.
Gọi là đường ven biển nhưng những đoạn nhìn thấy biển cũng không nhiều lắm, rừng, khu dân cư, các resort cũng che gần hết.
csgt cũng có thấy nhưng mình không chú ý nên không nhớ họ hay đứng chỗ nào. Kệ họ, việc họ họ làm.
Nói chung đường đẹp đi cũng thú vị.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác nói đoạn TL719 đó hả? em cũng tính 30/4 này đi mà không biết đường được làm lại chưa? sedan đi nổi ko bác, khoảng bao nhiêu KM?
Đoạn 719 đến mũi Kê Gà vẫn y như cũ, ổ gà ổ voi chục năm rồi còn đầy đủ, một phần 709 đến khoảng dinh Thầy Thím đường cũng khá xấu.
Sedan chạy rón rén vẫn OK , gần tới Kê gà nhớ rẻ phải vào đường song song 719 chạy ngang Princess D'An Nam, đường đẹp chạy 100 vô tư.