Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Thực tế thì sau khi vào hội ford thì ae Ecosport cũng có nhóm sinh hoạt riêng, Focus cũng vậy...tuy nhiên FFC vẫn là ngôi nhà chung của hội Ford chính thức trên OS có HT, HP với sự đồng thuận của OS.
Chúc ae Ếch vui vẻ cùng gia nhập FFC!

Hạng B2
25/10/12
343
63
28
Các bác cho e hỏi tí xíu.
Em chạy escape 2.3. Hôm bữa lễ 30/4 e bình đi Nha Trang chơi. Xe binh thường như mọi lần chơi khác. Lúc về em ghé cây xăng ở Phan Rang đổ A95. Xong chạy về Phan thiết aăn cơm, ngủ 1 giấc. Lúc dậy , khởi động xe chạy thấy báo đèn Check engine. Xe van chay binh thuong, ko co gì khác lạ. Cho e biet xe báo gì ạ ? Vi lúc đi ko có. Truoc luc đổ xăng e ko để ý, nhung e nghĩ là mới báo sau đổ xăng thôi ạ.
Xe bác có hiện tượng giống xe em hôm tết nà. Hôm tết em cũng chạy về Nha Trang, sau khi đổ xăng xong chạy về nhà thì thấy báo lỗi , em hơi lo lo vì lúc đó đang có " dịch xăng bẩn" nên suốt thời gian tết em chả buồn uống chai beer nào , tưởng đâu có chuyện lớn roài . Thời gian tết em để ý thì thấy xe vẫn hoạt động bình thường nên cũng đỡ lo phần nào , đến ngày phi vô Sài Gòn em hơi hồi hộp vì nó mà nằm đường thì toi...... Đến ngày đi bệnh viện sau khi kiểm tra tổng quát thì các Pác Saigonford Cao Thắng chẩn bệnh và điều trị đúng có 1 liều : đầu jắck điện gắn vào động cơ bị lỏng và các Pác ý gắn lại cho chặt . hehehe em nhẹ cả người . Chắc do đi em phang dzữ quá nên tuột dây điện .

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Ủa có phân hội Escape nữa hả ta...hehehe
Chia rẽ là...chết lẻ tẻ
Đoàn kết là...chết hết nha các bác....kakakaka

• Like
Reactions: lh_nhut
9/9/15
204
123
43
50
Nhin hoi C..ru di off thay ham qua bac oi, lai con duoc GM ho tro nua. Es ngung san xuat roi, hoi ford thi lon qua. Lam sao cho hoi es minh to chuc di off cac bac oi, khong xa thi gan cung duoc...