Tập Lái
23/3/15
10
1
3
37
có lâu rồi mà, hội i 10 mạnh lắm do được a công hậu thuẫn đó bác
Hội facebook i10 Vietnam thì mình có tham gia rồi nhưng ý mình là hội của anh em trong Thành phố Hồ Chí Minh này nè; để lâu lâu mọi người tụ tập, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với nhau. :D

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Hội facebook i10 Vietnam thì mình có tham gia rồi nhưng ý mình là hội của anh em trong Thành phố Hồ Chí Minh này nè; để lâu lâu mọi người tụ tập, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với nhau. :D
nếu được thì bác lập luôn hội I10 sài gòn đi ,chắc sẽ có nhiều người tham gia đó

Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Chào các bác,em là lái mới và mới lấy xe Grand i10 1.0 MT 2016.Bác nào cho em hỏi một ít thông tin như sau nhe:
1 : Hôm qua lấy xe về em để lạnh hết cỡ,nút gió số 2 .Về tới nhà dừng xe lại và de xe ra thì thấy 1 vũng nước và 1 vệt nước dài.Cho em hỏi có phải là nước máy lạnh không ạ,sao mà nhiều thế,em thấy lo lo.Nó nhiểu xuống từ chỗ gầm máy.
2 : Nút nào là nút xịt rửa kính lái vậy mấy bác?
Mong các bác giúp đỡ

Tập Lái
11/12/14
5
7
3
45
Chào các bác,em là lái mới và mới lấy xe Grand i10 1.0 MT 2016.Bác nào cho em hỏi một ít thông tin như sau nhe:
1 : Hôm qua lấy xe về em để lạnh hết cỡ,nút gió số 2 .Về tới nhà dừng xe lại và de xe ra thì thấy 1 vũng nước và 1 vệt nước dài.Cho em hỏi có phải là nước máy lạnh không ạ,sao mà nhiều thế,em thấy lo lo.Nó nhiểu xuống từ chỗ gầm máy.
2 : Nút nào là nút xịt rửa kính lái vậy mấy bác?
Mong các bác giúp đỡ
Trả lời cho bạn như sau:
1. Nước từ gầm là nước máy lạnh, do bạn mở máy lạnh hết cỡ nên sẽ có nhiều nước từ không khí ngưng tụ.
2. Cần gạt bên tay phải đẩy lên theo hướng vô lăng là xịt rửa kính lái nhé.

Tập Lái
13/9/16
32
25
18
41
Chào bác,cám ơn thông tin từ bác nhe.Bác cho mình hỏi thêm nhe,mình không biết dùng vòi xịt rửa xe xịt vào chỗ đĩa ở bánh trước không biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống phanh không bác,nhất là ABS