Tập Lái
22/10/18
20
1
3
44
thuoc115.com
Tổng hợp một số lỗi ban đầu của anh em đã nhận xe

1. bluetooth bị văng khi đường xóc
2. Lỗi nổi đèn warning, cái báo xăng cũng k chính xác,

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Khg phải bác Trường mình ở đn trước đây có dt cho Bác vài lần . Nhóm outlander trên os hả . Time trên đầu dvd chỉnh sao khg dc bác . Chắc canh giờ rút cọc bình hả . Cảm biến áp suất xài loại gì được Bác . Ths
Đồng hồ thì mò mẫm hay xem HDSD thôi Bác, mình còn chưa chạm vào nó.
Gắn cảm biến áp suất lốp bị mất cân bằng bánh xe.
Nên dùng loại gắn ngoài, trọng lượng nhỏ và bây giờ nó cũng phổ thông, không lo đánh cắp lắm và cần cân bằng động bánh xe lại.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/10/18
3
0
1
37
Các bác đi xe rồi, cảm nhận về đèn xem buổi đêm đi có bị tối ko. E cũng đang định lấy mà lăn tăn mỗi khoản này, còn lại thì sêm sêm thôi, ko đòi hỏi nhiều. Máy móc bền với rộng rãi, cách âm tốt là đc

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10

Xe mình đi chưa có gì hết ok . Báo xăng khg chính xác kiểu như nào Bác . Chụp hình xem

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Các bác đi xe rồi, cảm nhận về đèn xem buổi đêm đi có bị tối ko. E cũng đang định lấy mà lăn tăn mỗi khoản này, còn lại thì sêm sêm thôi, ko đòi hỏi nhiều. Máy móc bền với rộng rãi, cách âm tốt là đc
Đèn halogen nên khg sáng như bi dc . Mình nghỉ phương án thay 2 đèn gầm bằng bi . Kích thước đèn gầm tròn như chóa bi luôn
Hội Mitsubishi Xpander chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe

Attachments

Tập Lái
10/10/18
3
0
1
37
Có vẻ hợp lý cụ nhỉ. Nhưng mà nó có tối ko bác, e thấy nhe xe accent nhiều ng kêu đèn đi buổi tối tối lắm

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113

Lấy trong hội xpander trên fb bác ạ.
Em nghĩ mấy bác đừng lo, lấy thông số Km báo trên đồng hồ ra đo với lượng xăng tiêu thụ thực thì mới được, chứ xe chạy trong phố, ngừng đậu, tắt máy nhiều lần thì thông số trên đồng hồ đó không còn chính xác nữa.
Còn việc văng bluetooth, thì chắc do mấy bác đó chưa hiểu kết nối bluetooth, nó có hạn chế về khoảng cách, cũng như vị trí của 2 điểm thu phát bluetooth. Cái này khó giải thích ---> vì thế kết nối bluetooth thường bị bỏ qua ở rất nhiều loại máy.

Chỉnh sửa cuối: