Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Cách đây 2 tuần, mắt em cũng đau và nhìn màn hình PC là nhem nhem.
Em đi khám phòng ks mắt bên ngoài thôi, vì không có time đi BV. Cho thuốc nhỏ mắt, rồi thuốc viên gì đó và 1 loại bổ mắt! Uống gần 1 tuần đỡ.
Em cũng có tiền sử hay khô mắt và càng lớn thì mắt yếu hơn xưa, do cv tiếp xúc máy tính nhiều. Cũng đo theo dõi, nhưng may chưa cận, chỉ có loại nhẹ 1 con bên trái.
Bác chủ có thể khám chuyên khoa mắt trước rồi tính. Bị cái nào khám cái đó thôi!

Hạng D
12/9/09
1.787
62.824
113
Sai Gon
giờ mình mắt bị cách đây nửa tháng mờ, ngồi máy tinh hay đt là hơi đau và rát, không nhìn được xa tầm 15m là đọc không được bản hiệu giao thông, thì nên khám bệnh viện nào mấy anh? sẵn tiện mình tính khám khớp với da liễu thì nên gộp cung 1 cái khám 1 lần cho tiện không mấy anh? ví dụ như khám 1 lượt tất tần tật ở DHYD?
Kinh.
Nửa tháng mà giờ anh còn tính thứ 7 mới đi khám.
Là mình thì vài ngày không giảm là Bv thẳng tiến rồi.

• Like
Reactions: chensi.nguyen
Hạng B2
8/11/13
236
2.204
93
Kinh.
Nửa tháng mà giờ anh còn tính thứ 7 mới đi khám.
Là mình thì vài ngày không giảm là Bv thẳng tiến rồi.
không phải a ơi..mình hiện tại không ở VN a ..thứ 7 này mình xuống sân bay lúc 2h chiều mình phi qua bv luôn. chứ nếu ở VN là ngày sau mình khám rồi..nên minh đang lo với con mắt của mình quá.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pack
Hạng B2
8/11/13
236
2.204
93
Em đi khám phòng ks mắt bên ngoài thôi, vì không có time đi BV. Cho thuốc nhỏ mắt, rồi thuốc viên gì đó và 1 loại bổ mắt! Uống gần 1 tuần đỡ.
Em cũng có tiền sử hay khô mắt và càng lớn thì mắt yếu hơn xưa, do cv tiếp xúc máy tính nhiều. Cũng đo theo dõi, nhưng may chưa cận, chỉ có loại nhẹ 1 con bên trái.
Bác chủ có thể khám chuyên khoa mắt trước rồi tính. Bị cái nào khám cái đó thôi!
minh cũng mua thuốc nhỏ mắt chuyên dụng, thuốc bổ mắt mà uống không ăn nhầm gì, giờ nhìn biển số xe tầm 10m là không thấy

Hạng B2
9/9/12
454
7.388
93
Anh khám ở đâu vậy? Cho mình tên thuốc bổ mắt đó. Cảm ơn.

Hạng B1
5/5/04
65
1.169
83
Saigon
không phải a ơi..mình hiện tại không ở VN a ..thứ 7 này mình xuống sân bay lúc 2h chiều mình phi qua bv luôn. chứ nếu ở VN là ngày sau mình khám rồi..nên minh đang lo với con mắt của mình quá.

Anh ghé BV Mắt Cao Thắng 135B Trần Bình Trọng, Q.5 đi. Chỗ này họ khám kỹ và rất nhiệt tình. Em bị viêm giác mạc và nhiễm trùng nặng khám ở BV Mắt TP, đi 2 lần (gần 4 tuần mà ko hết) khám dịch vụ mà họ khám cũng qua loa; sau đó em qua BV Cao Thắng khám 1 tuần là hết hẳn. Chỗ cô Thu trước đây oki, còn giờ cổ cho nhiều bác sỹ thuê lại để khám nên cũng hên xui, giá thì trên trời.

Hạng B2
8/11/13
236
2.204
93
Anh ghé BV Mắt Cao Thắng 135B Trần Bình Trọng, Q.5 đi. Chỗ này họ khám kỹ và rất nhiệt tình. Em bị viêm giác mạc và nhiễm trùng nặng khám ở BV Mắt TP, đi 2 lần (gần 4 tuần mà ko hết) khám dịch vụ mà họ khám cũng qua loa; sau đó em qua BV Cao Thắng khám 1 tuần là hết hẳn. Chỗ cô Thu trước đây oki, còn giờ cổ cho nhiều bác sỹ thuê lại để khám nên cũng hên xui, giá thì trên trời.
t7 có làm việc không a?