Hạng B1
23/4/07
88
36
18
53
fgtambmw nói:
Em chạy vô đây báo cáo các bác là Mazda 3S AT 2013 giá còn có 689tr thôi các bác, kèm theo 1 số các quà tặng có giá trị khác, hihi giá mới quá ổn...
Giá này MT chứ đâu phải AT hả bác?

Hạng C
28/2/13
608
16
0
teddythanh nói:
Vote cho Ford Escape. Gia đình bác tính ra là 4 người lớn.

- Khi nào đi chơi xa ở đâu khoảng 1 tuần hoặc về quê ăn Tết thì lúc đó bác mới thấy là bác phải cần 1 ngăn hành lý rộng, thậm chí còn phải chất đồ lên baga trên mui.

- Ngoài ra lúc nào cần chở đông người di chuyển đoạn ngắn thì cũng có thể chất luôn lên khoang hành lý Escape thêm 2 em ngồi ghế súp ngon lành, thoải mái, thành xe 7 chổ luôn (nhớ dán kính đen tránh CA) :D.

- Với tình trạng mưa lũ, ngập lụt, thuỷ triều dâng cao, mức nước biển cao dần do băng tan 2 cực :D, Sài Gòn luôn có những chổ ngập nước nặng trong mùa mưa. Nếu bác chạy SUV thì có khả năng không cần ngồi chờ nước rút mới chạy về được hoặc ít bị thuỷ kích -> hư máy.

Tất cả các điều trên thì 3 ớt sừng của bác không đáp ứng được.
Escape hao xăng bà cố , nhất là khi đi trong TP, bán thì mất giá bèo bọt. Bac nên chọn Honda city hay mazda 3 nếu có tiền, ít tiền thì Fọc te cũng được, đừng dính vào Escape cho khổ .

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
Tùm lại là bác chủ mua xe nào rồi mang ra khoe đi.

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
trthphuc nói:
Cám ơn thông tin của cả nhà!
Thật tình về tài chánh tôi cũng muốn không cố quá sợ thành quá cố! Hơi âu lo tiền sử xe nên không an lòng khi mua su kẻ. Dĩ nhiên vì vậy nên chỉ có thể đưa ra 3 ớt sừn như các bạn đã thấy ở trên.
Không biết theo các bạn đã đi mazda3 rồi thì ngồi band ghế sau có bị say xe nhiều không khi đi những chuyến dài như Sài Gòn - Nha Trang?
Nếu câu hỏi này của bác có từ trước khi đọc bài góp ý của em, bác đưa topic này ra làm gì?
Nếu câu hỏi này có sau khi đọc bài góp ý của em, bác chỉ còn lại một hai tiêu chuẩn chưa rõ ràng thôi. Lúc này, bác nên đưa cả nhà đến nơi bán xe để đi thử, rồi tìm câu trả lời từ người nhà mình ạ.

Hạng C
1/2/05
683
127
43
foryou2006 nói:
fgtambmw nói:
Em chạy vô đây báo cáo các bác là Mazda 3S AT 2013 giá còn có 689tr thôi các bác, kèm theo 1 số các quà tặng có giá trị khác, hihi giá mới quá ổn...
Giá này MT chứ đâu phải AT hả bác?
cam kết AT, sản xuất 2013, màu nào cũng có, nhận xe trong 3 nốt nhạc

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
Gia đình bác , con đã lớn, thì em nghỉ M3 ko thích hợp, dũi chân rất khó chịu. Theo em bac chọn Escape lướt là tốt nhất