Tập Lái
31/1/05
10
0
0
RE: Hỏi về DOBLÒ

iem xin cho tien em cung ko mua con nay de tien trong tu con hon mua con nay <---- xem topic ve doblo di ong anh oi hehe

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Ổ khoá điện của Doblo sử dụng công nghệ chế tạo gì không rõ nhưng hầu như mang ra ngoài không làm chìa được, phải mang vào hãng làm nhưng giá thì rất mắc! Nên bác nào muốn mua cũng hay vì khó bị mất trộm xe! [8D]
(Cái này là do người quen nói lại vì tui cũng chưa đi xe này)

Hạng B1
17/2/06
70
0
0
53

Trích đoạn: lienthanhquyet

Ổ khoá điện của Doblo sử dụng công nghệ chế tạo gì không rõ nhưng hầu như mang ra ngoài không làm chìa được, phải mang vào hãng làm nhưng giá thì rất mắc! Nên bác nào muốn mua cũng hay vì khó bị mất trộm xe! [8D]
(Cái này là do người quen nói lại vì tui cũng chưa đi xe này)
Thường xe của Ý hay dùng công nghệ này, xe Piagio cũng vậy. Đó là chìa khóa từ, mỗi chìa đều có code riêng, muốn làm chìa phải vào hãng và đọc code chìa khóa của mình. Nếu ko nhớ code thì chỉ có cách thay cả ổ khóa thui... Khóa kiểu này thì yên tâm nhưng chi phí làm lại chìa cao, nếu phải thay cả ổ khóa nữa thì...[:'(]

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: Roadrunner

Trích đoạn bác fsiena :
Bác có biết chiếc Zace đời đầu tiên không ? Bọn tây không thể design xấu vậy - chắc là lính VN vẽ .
Còn Doblo phong cách hơn ZAce nhiều cả trong lẫn ngoài .
:) lính VN còn lâu mới thiết kế được cái xe như vậy bác ạ, nếu chăng có mấy xe công nông đầu dọc và đầu ngang là thiết kế tại Vn thôi.

Chiếc Zace đời đầu là nguyên mẫu của chiếc KIJANG bên Indo bê wa. Về Việt nam thì nó được gọi là Zace thôi. Dáng xấu vì nó là thiết kế theo kiểu quân đội của Indo. Nhưng KIJANG là niềm tự hào của xe hơi Indo vì nó là ở dạng đầu tư gần như BOT của TOYOTA sang công nghiệp xe hơi Indo. Con INNOVA mà To quảng cáo ở Việt nam bây giờ thì mình thấy bắt đầu sản xuất ở Indo vào cuối năm 2004 khi mình đi công tác ở đó.

Vài lời để thêm thông tin

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Trích đoạn: loveFiat

Gia đình em cũng đang chuẩn bị mua 1 con xe 7 chỗ.
Em thích con xe Fiat Doblo này ngay từ khi nó có ở Việt Nam. Tuy nhiên lại thấy mọi người cứ đổ xô mua Zace và Zollie nên cũng e dè. Mấy anh ở đây có thể tư vấn dùm em được không, thử so sánh với Zace và Zollie xem. Với lại xe 7 chỗ mà động cơ 1.6 thì có yếu quá không. Em đi xem thử cùng ông già thì ưng con này lắm rồi, cả về hình dáng lẫn nội thất.Trong tạp chí ô tô có ghi con này mã lực còn hơn cả Zace mặc dù dung tích xilanh nhỏ hơn, thế là sao ạ? Mấy ông bạn của ông già thì cứ xui mua Zace mà em thì ghét cái xe đấy vô cùng, cho nên ông già cũng đang lưỡng lự.Các anh cho em vài lời khuyên để em về xui ông già cái.

Tôi thấy TO sau này bán lại dễ hơn, chi phí nuôi dưỡng nó phải chăng hơn,... nên được nhiều người chuộng. Nếu dịch vụ sau bán của Fiat mà cũng như TO hay HOnda thì còn lâu TO và Honda mới được như ngày nay.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com

Ví dụ : cái nick của bác là Sienna là của FIAT thì Toyota cũng có SIENA là xe 7 chỗ cho thị trường Âu và Mỹ
Bác pickup4WD hình như nói sai rồi , TÔYTA SIENNA (hai N) chứ ko phải SIENA (Fiat)