Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC
Clearview giờ không còn. Bác nào biết loại tốt tương đương chỉ giúp e với. E cần bôi kiếng hông.
E cám ơn.
Hỏi về dung dịch chống bám nước

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
3M cũng có bán mà anh !! Dùng chai đó xịt lên kính lái. Xoa đều để khô. Chạy trời mưa nhìn những giọt nước tròn bị gió thổi lăn ngược trên kính lái vui lắm.
Tuy nhiên chỉ đc thời gian ngắn thôi.

• Like
Reactions: truongan and KMSLX
Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC
Bôi kính lái chỉ khi đi xa thôi chứ chạy phố thì phải dùng gạt ạ.
Xưa giờ mình dùng clearview là ổn nhất mà giờ nó tuyệt chủng rồi.
Tks A.
3M cũng có bán mà anh !! Dùng chai đó xịt lên kính lái. Xoa đều để khô. Chạy trời mưa nhìn những giọt nước tròn bị gió thổi lăn ngược trên kính lái vui lắm.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng C
30/5/13
696
8.912
93
Chơi cho biết thôi chứ chả ra làm sao, đi được khoảng 3 lần mưa là phải làm lại.
Cái này em hay làm cho kính chiếu hậu để nhìn rõ hơn chứ kính lái không ăn thua, mưa lớn gạt mạnh là xong

• Like
Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC
Có dịp đi miền Trung mùa mưa bão bác mới thấy nó lợi hại cỡ nào.
Mỗi lần đi xa mình đều dùng thấy ổn, chạy đỡ phải căng mắt
Chơi cho biết thôi chứ chả ra làm sao, đi được khoảng 3 lần mưa là phải làm lại.
Cái này em hay làm cho kính chiếu hậu để nhìn rõ hơn chứ kính lái không ăn thua, mưa lớn gạt mạnh là xong

• Like
Reactions: mrdung08
Hạng C
23/1/06
618
19.811
93
51
Chỉ OK khi đi thời gian đầu và đi với tốc độ khá như 60Kmh, chứ chậm nó cũng không bị thổi bay ngược đâu. Hơn nữa, sau này mà chạy gạt nước thì nó cứ kêu kots két hoài

• Like
Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Có dịp đi miền Trung mùa mưa bão bác mới thấy nó lợi hại cỡ nào.
Mỗi lần đi xa mình đều dùng thấy ổn, chạy đỡ phải căng mắt
Vậy là hiệu quả rồi bác