khanhlamnguyen nói:
Chào bác @ khongtainan! vậy bác có số đt của Thầy Thế Anh không ạ?
Bác có thể nói một chút về cách dạy ở Tiến Bộ không ạ? ví dụ như là nếu 4 5 người/ xe thì chia ra làm sao? từ khi nộp hồ sơ tới khi thi khoản bao lâu ạ?
Thanks Bác!
Mình học chứ k có xin sdt thầy, k biết có cho chọn thầy k?,mình học nay 1 năm rồi,tuần pác chọn 2 buổi để học, 4 -5 người trên xe thì thay phiên nhau lái,thường chạy vòng vòng quận Tân Phú,có khi lên trung tâm sát hạch củ chi,hóc môn,Thầy Thế Anh cho đi đường tốt,vững tay lái nữa như đi đường hẹp,chợ,quốc lộ...Nói chung Tiến Bộ dạy cũng hay,có sẵn TTSH nên thi cũng dễ dàng.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
linh_allcar nói:
halogen nói:
linh_allcar nói:
mình ở sì gòn bác ah?nếu bác có bằng rồi thì e mới dám đi cùng bác,chứ ko có lỡ xui 1 cái là 2 chúng mình tèo
dạ, em có bằng rùi nè. Liên lạc với bác sao đây? :)
bác đùa e hoài,e nghĩ bác cũng thâm niên chạy xe rùi,chọc e nhé
một năm em lái vài lần à bác ơi, chưa bị xxx vịn nhưng lần nào về cũng bị stress :D

Hạng B1
27/3/11
96
7
8
khoatd21 nói:
Chào tất cả các cô chú anh chị trên OS,
Em mới có bằng lái được 1 tuần, giờ e đang mún tập thêm để đi đường TP cho cứng 1 chút, nghe nhìu người chỉ ra sân Thống Nhất rất nhìu, nhưng nghe thấy nhìu mức giá và cũng có thầy tốt thầy không. Nên em lên đây hỏi thăm mọi người xem thời điểm hiện nay thì giá cả thế nào? Và sẵn nếu biết thầy nào vui vẻ nhiệt tình thì giới thiệu cho em học với.
Chân thành cảm ơn mọi người.
Chúc cả OS thật dồi dào sức khoẻ !!
Cách đây 1 tháng e cũng mới lấy bằng B2, e cũng ra Thống Nhất thuê xe chạy như vậy cho cứng tay rồi mới dám ôm xe chạy 1 mình. Lúc đó em thuê chiếc Vios, giá 150k/giờ ( có người hướng dẫn luôn, xe có thắng phụ đàng hoàng nhé ). Nếu bác đã có bằng láy rồi thì nói với người hướng dẫn dợt xe trong đường nội ô, không có vấn đề gì đâu.
Em ra đó làm 2 buổi, buổi đầu 2 tiếng chạy vòng vòng trong TP để tập mấy tình huống kẹt xe. Buổi thứ 2 e chạy tới siêu thị gốm sứ Minh Long - Bình Dương rồi quay về.
Cuối tuần đó e thuê chiếc inova chở gia đình e đi Vũng Tàu chơi, cứng khừ, hii...

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Bác nào muốn lái cứng thì cứ ra Thống Nhất thuê xe. Những bác tài ở đó đa phần rất nhiệt tình và có chuyên môn nhất định. Lần đầu em thuê xe ở đó và được bác tài phán cho 1 câu làm tự tin hẳn: " anh cứ chạy thoải mái đi, trầy xe tui chứ có phải xe anh đâu mà anh lo". Nói vậy thui chứ xe nào cũng có thêm 1 thắng bên phụ để các bác tài sử dụng khi cần thiết nên mình rất yên tâm.
Giá cả thì bây giờ khoảng 170k là có xe ngon như Vios rùi.

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Bác nào cần tập mình cũng xung phong giúp nè. Tuy nhiên bác phải có bằng và có xe nhé. Em có thể giúp các bác trong giờ Hành Chánh thôi nhé. (free 100% nha)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/11/10
32
0
6
Tphcm
5giay.vn
mình đang dợt ở Thống nhất nè...xe Lanos 140k/tiếng...
có ô thầy thấm niên tên Đức number phone 0909506870..ai ở Q10 alo ỗ chạy xe tới tận nơi đón rồi đi dợt luôn

Hạng B2
17/7/10
491
66
28
mình cũng học o thống nhất thầy Tuyen dạy khá tốt đây số dt nè 0916644550 xe fiat

Hạng B2
26/11/06
303
842
93
có thầy theo thì ok ,chứ bác đừng lấy xe tự lái nhé ,mang họa vào thân đó ,,lúc trả xe , bác sẽ bị làm khó làm dễ,lúc chưa có xe em cũng bị 1 lần ở đây rồi , nhưng do quen biết 1 chút làm dữ với nó nên thoát ,,sợ tới giờ

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
WD nói:
Cách đây 1 năm: Vios 110k, Lanos 90-100k/h:D Giờ thì ko biết, bác có ra thì trả giá kịch liệt vào, ko đc thì bỏ về, hôm sau ra tìm tiếp:p Hỏi giá mí ôg xe ôm hay gì thế nào cũng bị chém

Cái Avatar của Bác hay quá :D