Hạng B2
21/9/06
184
17
18
Mình làm công tác lưu động ở TPHCM, nên có phụ cấp taxi. Mình muốn xin phiếu taxi để thanh toán với công ty. Các bác nào có thì cho mình xin! Sẽ có hậu tạ nhe! Hee, cám ơn trước!

Hạng D
1/9/14
2.304
84.259
113
Sai Gon
Nếu công ty có chế độ phụ cấp taxi thì đề xuất cấp cho cái thẻ taxi, đi xong quẹt cái là xong, khỏi lo quên lấy phiếu.
Nếu thực sự bác sử dụng taxi nhiều thì nó cung cấp phiếu đầy đủ cho bác nhé thậm chí còn dư nữa là khác, đằng này bác không đi thì sao mà có, giờ lên đây xin phiếu?
Đây là 1 hình thức tham nhũng nhé, nếu bác làm cho công ty nhà nước thì là ăn chặn tiền thuế của dân, trong đó có tui nhé.
Có cũng không cho trong trường hợp này!

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Phiếu taxi nó có ghi điểm đi điểm đến. Kế toán nó xem lịch công tác lòi cmn cái đuôi ra.
Nhiều ông bị đuổi vì vụ này lắm rồi đó bác chủ

• Like
Reactions: xlive
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Một số công ty, kể cả nước ngoài và trong nước, có chính sách phụ cấp taxi theo hạn mức. Bác này đi không hết nên kiếm thêm hoá đơn cước phí về thanh toán, tận dụng hết hạn mức. Đa số các công ty đều biết nhưng chấp nhận miễn mang đủ hoá đơn hợp lệ về thanh toán là được (xem như một dạng phụ cấp chức vụ). Tuỳ quan điểm của từng người nhưng cá nhân em thì không thích kiểu tận dụng này.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Làm thành viên từ: 21/09/06.

Đã hiểu!