nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Đây là quán thịt rừng và em có chụp 1 số hình nhưng thấy không hay gì mấy nên xin không úp ở đây.
Chỉ có 1 cái hay và sáng tạo của chủ tiệm là dùng 1 bộ máy ĐHKK 2 cục để làm tủ cấp đông thịt rừng:

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Đọc bài của bác Nai , nhớ lại nơi này gần 20 năm trước. Nhân dịp công tác ở HN, giám đốc bonus cho một ngày ở lại để đi chơi ở đây. Trước đây khu nầy lụp xụp chưa thành nơi du lịch như vầy. Ấn tượng nhất là cảnh đẹp, cái bang, hòm công đức.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Khách từ Nam ra chắc không nhiều hen?
Có bị "phân biệt chủng tộc...í lộn... phân biệt đối xử" không bác? :D
Nghe "đồn" thấy xe biển SG hoặc nghe giọng Nam là... quơ liền! [:O]

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
tamtany nói:
Có chứ bác. Không những có mà còn bạo nữa. Và dĩ nhiên còn tùy chỗ nữa. Chém không kể ... cha già mẹ yếu con thơ... :mad:
Để từ từ rồi em kể thêm ... nhưng ngại đụng chạm quá .

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
tamtany nói:
Cò chạy theo xe em cả 40km luôn y như Mộc Bài vậy

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
sjw nói:
tamtany nói:
Cò chạy theo xe em cả 40km luôn y như Mộc Bài vậy
Cò và chèo kéo thì nơi nào cũng có. Nhưng chặt chém dũng hãn làm cho người ta sợ thì ... nơi có, nơi không!
HN thì mình đi nhiều lần lắm, cũng bị nhếu rồi. Nhưng cụ thể dịp ra bắc tháng giêng năm nay thì nêu sơ sơ 2 trường hợp cụ thể:
1. Món bèo nhèo: Ngày cuối cùng trước khi vào SG có đi các phố "Hàng" ... Đào, Bún, ... rồi chợ Đông Xuân. Có ghé 1 điểm bán tạp hóa để 1 cuộn băng keo và 1 cuộn dây nilon. Ông chủ bán 1 cuộn băng keo là 18k (SG # 6-7k) cuộn nilon 15K (SG # 3 - 4k).
2. Món nhậu: Một buổi trưa, nghe tiếng món lòng heo HN nên ghé 16 Hai Bà Trưng ăn thử. Ở đây có 2 quán: 1 cái số nhà 16 và 1 cái số 20. Thấy quán số 16 có tên "kêu" hơn quán kia: "LÒNG HEO ĐẶC BIỆT" nên chọn nó.
Chủ quán đem ra 1 dĩa đường kính khoảng 3 tấc trong đó chứa các món luộc của lòng heo như: lòng, dồi, bao tử, ước chừng 500gr cho 4 người ăn, khi tính tiền: 550K dĩa này!!!! :mad:
Các bác cũng đều biết, đối với các nước tiên tiến phương tây thì bộ đồ lòng của gia súc là thứ phế phẩm bỏ đi khi giết mổ gia súc. Thế mà quán 16 HBT lại biến nó thành món có thể chắt chém thiên hạ!
Các bác đọc thêm link dưới đây để biết bộ đồ lòng của gia súc có giá trị sử dụng như thế nào nhé:
http://vietnamnet.vn/vn/x...guoi--o-quan-nhau.html

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Còn mình bị vố cũng dịp đi chùa Hương cách đây trên 20 năm. Sáng sơm hôm đó, minh và anh bạn đi ra trước khách sạn thi thấy hai bác xich lô đang đậu trước KS, liền gọi 1 bác chở hai đứa đến bến xe đi Chùa Hương. Hai bác ấy bảo là đi nên hai xe, bọn mình trả giá là hai đứa đi một xe thôi. Sau một hồi cò kè rồi cũng đồng ý, tuy nhiên khi đạp xe đi, thì bác còn lại (không được thuê) cũng chạy theo xe mình. Khi xe đến nơi, lại lao vào đòi tiền vì công đạp theo v.v và v.v. Lúc nầy vô cùng bực , tuy nhiên ngay bến xe thấy dân tình cũng xô bồ, mặt khác lần đầu ra Bắc nên sau một hồi cãi vả cũng phải tip vài đồng mới yên chuyện.
Sau này, thôi đi taxi cho yên chuyện, tuy nhiên việc chạy vòng vòng và đồng hồ đểu cũng không hiếm

Hạng C
26/1/10
971
0
0
39
thành phố hồ chí minh
Tphuc nói:
Còn mình bị vố cũng dịp đi chùa Hương cách đây trên 20 năm. Sáng sơm hôm đó, minh và anh bạn đi ra trước khách sạn thi thấy hai bác xich lô đang đậu trước KS, liền gọi 1 bác chở hai đứa đến bến xe đi Chùa Hương. Hai bác ấy bảo là đi nên hai xe, bọn mình trả giá là hai đứa đi một xe thôi. Sau một hồi cò kè rồi cũng đồng ý, tuy nhiên khi đạp xe đi, thì bác còn lại (không được thuê) cũng chạy theo xe mình. Khi xe đến nơi, lại lao vào đòi tiền vì công đạp theo v.v và v.v. Lúc nầy vô cùng bực , tuy nhiên ngay bến xe thấy dân tình cũng xô bồ, mặt khác lần đầu ra Bắc nên sau một hồi cãi vả cũng phải tip vài đồng mới yên chuyện.
Sau này, thôi đi taxi cho yên chuyện, tuy nhiên việc chạy vòng vòng và đồng hồ đểu cũng không hiếm
chuyện này chỉ có ở VN, như ra Vũng Tàu mà ăn mấy quán cơm là lạ , thì thế nào cũng mất vài chai

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Từ đầu năm mới mình chưa có dịp chúc Tết các bác. Thay lời muốn nói, mượn hình ảnh và câu chào trên đường về sau khi viếng chùa Hương gởi đến các bác vậy.
" CHÚC QUÝ BÁC VẠN SỰ CÁT TƯỜNG "

Uploaded with ImageShack.us

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Hẹn gặp các bác ở thớt tiếp theo:
" Em đi chùa Bái Đính, ghé Tràng An, Leo đỉnh núi Ba Vì "