Hạng F
3/10/15
9.896
12.172
113
Cứ chê nhà VN đắt, hoá ra đường VN còn đắt gấp 10.

Hạng C
13/3/15
952
19.223
93
Suối Tiên là ga vệ tinh, ko phải ga trung tâm / trung chuyển thì nối vào đó làm gì bác
Khách xuống máy bay họ đi vô TP chứ ai đi vòng ra đó
Sơ đồ tuyến thì chuyên gia họ đã nghĩ rất kỹ rồi
View attachment 3083469
Nối tới Suối Tiên thì ngắn, đã có sẵn tuyến đến Chợ Bến Thành, đầu tư XD trong vòng vài năm là xong, đồng bộ với tiến độ XD SB, cho phép tàu đi thẳng từ SBLT đến TT Q1, tuyến Thủ Thiêm thì mới chỉ có nghiên cứu tiền khả thi, chờ tới đời cháu cũng chưa chắc đã có để đi.

Hạng D
13/4/16
1.078
2.816
128
36
Nối tới Suối Tiên thì ngắn, đã có sẵn tuyến đến Chợ Bến Thành, đầu tư XD trong vòng vài năm là xong, đồng bộ với tiến độ XD SB, cho phép tàu đi thẳng từ SBLT đến TT Q1, tuyến Thủ Thiêm thì mới chỉ có nghiên cứu tiền khả thi, chờ tới đời cháu cũng chưa chắc đã có để đi.
Bác nghĩ sao mà vào Suối Tiên ngắn hơn vậy? :rolleyes:
Đường sắt chạy dọc theo đường cao tốc ngắn hơn, lại được giải toả sẵn theo hành lang cao tốc rồi. Còn nối ra suối Tiên ko biết chạy đường nào, vừa xa vừa chưa giải toả thì mới đến mùa quýt
Nhà bác ở gần Suối Tiên hay sao mong mỏi nối vào đó thế ? :p
Hơn 1.200 tỷ đồng xây đường nối sân bay Long Thành với TP HCM

Hạng C
13/3/15
952
19.223
93
Bác nghĩ sao mà vào Suối Tiên ngắn hơn vậy? :rolleyes:
Đường sắt chạy dọc theo đường cao tốc ngắn hơn, lại được giải toả sẵn theo hành lang cao tốc rồi. Còn nối ra suối Tiên ko biết chạy đường nào, vừa xa vừa chưa giải toả thì mới đến mùa quýt
Nhà bác ở gần Suối Tiên hay sao mong mỏi nối vào đó thế ? :p
View attachment 3084050
Tồ lô, SBLT ko nằm tại TT Long Thành mà nằm ở Bình Sơn, Long Thành
Từ SBLT đến Ga Suối Tiên là 27km
Từ SBLT đến Ga Bến Thành là 39km, xa hơn 30% , 12km, biết mỗi km đường sắt đô thị phải tốn bao nhiêu tiền ko ????
Screenshot_20240110_142836_Samsung capture.jpg

Hạng D
13/4/16
1.078
2.816
128
36
Tồ lô, SBLT ko nằm tại TT Long Thành mà nằm ở Bình Sơn, Long Thành
Từ SBLT đến Ga Suối Tiên là 27km
Từ SBLT đến Ga Bến Thành là 39km, xa hơn 30% , 12km, biết mỗi km đường sắt đô thị phải tốn bao nhiêu tiền ko ????
View attachment 3084082
Hờ, đường sắt vào trung tâm thì tuyến nó gần như thẳng theo cao tốc
Còn cái đường đến suối Tiên thì nó phải vòng theo QL51, qua cầu ĐN chứ phải đường chim bay đâu mà thẳng tắp như bác vẽ thế
Nói chung theo quy hoạch thì chả có cái tuyến như bác nói đâu mà hy vọng :D