Tập Lái
16/11/16
3
0
1
anh em OS cho mình hỏi : Honda accord 2008 bị chảy dầu thước lái đã phục hồi ( vừa phục hồi thước lái và rô tuyn ) đã hết chảy dầu nhưng cảm giác lái nặng hơn lúc chưa làm. Sao mình nghe nói làm xong tay lái phải nhẹ hơn chứ, phải không các anh em. Xin cám ơn cả nhà.

anh em OS cho mình hỏi : Honda accord 2008 bị chảy dầu thước lái đã phục hồi ( vừa phục hồi thước lái và rô tuyn ) đã hết chảy dầu nhưng cảm giác lái nặng hơn lúc chưa làm. Sao mình nghe nói làm xong tay lái phải nhẹ hơn chứ, phải không các anh em. Xin cám ơn cả nhà.

Kiểm tra lại dầu trợ lực và bơm trợ lực xem thử bác. Bác làm lại được bao lâu rồi

Hạng D
19/10/09
4.720
14.178
113
Tel : 0949999684 .
Bác mang lại chổ làm thước lái cho bác kêu nó xã bớt tán canh nặng nhẹ bên tài.Bơm trợ lực không liên quan bác nhé.Nếu nặng không dáng kể thì chạy 1 thời gian sẻ nhẹ lại thôi .Cái này đơn giản lắm chắc do thợ quên chỉnh hoặc không thống nhất với bác sau khi giao xe.

• Like
Reactions: Tungphanhai
Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Honda accord 2008 xài cơ nha bác, bác cho em xem thông tin accord 2008 thước điện với ạ
ặc ặc em tưởng Accord 2008 đã sử dụng trợ lực điện rồi chứ, xe em Civic 2.0 sx 2008 đã sử dụng trợ lực điện rồi, em tưởng Accord thì cao cấp hơn nên chắc cũng phải được trang bị trợ lực điện luôn chứ
sorry bác nha

ặc ặc em tưởng Accord 2008 đã sử dụng trợ lực điện rồi chứ, xe em Civic 2.0 sx 2008 đã sử dụng trợ lực điện rồi, em tưởng Accord thì cao cấp hơn nên chắc cũng phải được trang bị trợ lực điện luôn chứ
sorry bác nha

Hehe có gì đâu bác, em cũng nghĩ là xe nhập từ đâu dùng trợ điện cơ :D, tại trước giờ em thấy 2008 dùng cơ à chưa thấy điện :D

Tập Lái
16/11/16
3
0
1
Cám ơn các bạn đã có những chia sẻ, mình xin tiếp thu các ý kiến đóng góp.