Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Chào bác truongold!
Sau đó bác vào đây : http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=950410
Hiện giờ các anh em Honda Club (4 bánh ) và Honda CD club (2 bánh) đang chuẩn bị cho lần off thứ 4 ở Bình Phước nên hơi bận rộn 1 tý. Bác thông cảm nhé, sẽ update bác liền.
Mildseven, Duke, Vita ra đón khách nè :

Last edited by a moderator:
bui
Hạng B1
4/4/08
98
0
0
RE: Honda Fans Club: Nội Qui - Tiêu chí - Điều lệ

Báo cáo bác Kevinthai,

Vì Tuyên Bố Honda FC Vietnam là văn kiện khởi nguồn và là cơ sở lý luận đồng thời đưa ra tầm nhìn và kim chỉ nam cho CLB hoạt động nên em nghĩ cần phải lấy ý kiến của các thành viên.

Tại đây em xin góp ý một số điều như sau

Thứ nhất, liên quan đến Tiêu Chí

Điều 1:
1. Chúng tôi hoàn toàn tuân thủ và tôn trọng các quy định của luật pháp Việt Nam về việc lái xe an toàn, các quy định về truyền thông trên phương tiện internet phù hợp với thuần phong mỹ tục của Việt Nam và các quy định của ban điều hành diễn đàn hiện tại.

Em phủ quyết điều 3, vì điều 3 đi ngược lại hiến pháp Việt Nam về tự do tín ngưỡng, tự do tôn giáo và đi ngược lại với tinh thần tự do thương mại của WTO mà Việt Nam là thành viên. Tuy nhiên do tôn chỉ của Honda FC Việt Nam không phải các vấn đề nêu trên nên em xin được phép điều chỉnh điều 3 như sau
3. Chúng tôi không tham gia tranh luận và trình bày các vấn đề về chính trị, tôn giáo tại diễn đàn chung. Tất cả các suy diễn về chính trị, tôn giáo tại diễn đàn chung của Honda FC là không được chấp nhận. Ban điều hành CLB có quyền thay đổi nội dung, xóa và cấm vĩnh viễn các chủ đề trên mà không cần phải thông báo.

Liên quan đến vấn đề Điều Lệ, do mọi thành phần cá nhân, tổ chức muốn trở thành thành viên CLB đều được khuyến khích đồng thời, điều 2 cũng đã nói ra cụ thể ý chí, mục tiêu và tôn chỉ của CLB thành ra, việc có điều 2 là thừa và điều 2 nên kết hợp với điều 1 như sau:
1. Mọi cá nhân, tổ chức yêu mến Honda đều được hoan nghênh gia nhập Honda FC Việt Nam. Thành viên đăng ký tham gia sinh hoạt tại Honda Fans Club trên cơ sở hoàn toàn tự nguyện.

Về điều 4,
4. Tất cả thành viên nên dán logo của Honda Fans Club.
đã là điều lệ thì không có chữ NÊN. Em đề xuất sửa điều 4 lại như sau
Để tạo ra một cộng đồng bền vững có bản sắc và văn hóa cộng đồng, Honda FC Việt Nam khuyến khích tất cả các thành viên gắn logo của CLB trên phương tiện của mình tối thiểu tại các lần hội họp, dã ngoại.
Tương tự cho điều 5
5. Để đảm bảo an ninh liên lạc trong quá trình sinh hoạt. Honda FC Vietnam khuyến khích các thành viên tự trang bị cho mình bộ đàm với dải sóng riêng của CLB. Việc ứng dụng các giải pháp truyền thông và kỹ thuật sẽ làm cho các thành viên Honda FC Vietnam không những gần nhau hơn, hỗ trợ nhau tốt hơn khi tham gia giao thông mà còn bắt kịp được với các CLB tiên tiến khác trong khu vực và trên thế giới

Xin hết ạ!

Tập Lái
22/5/08
19
2
3
HCM

Tôi chưa tham gia hội nhưng thấy ý kiến cùa Bác bui rất hợp lý. Anh em thử nghiên cứu xem.

Hạng B1
24/12/07
71
0
6

Ý kiến của bác BUI khá xác đáng, chúng tôi sẽ xem lại & chỉnh sửa. Cám ơn bác!

Thật ra đây chỉ là bản beta để mọi người góp ý, sau đó sẽ tuyên bố chính thức vào ngày 1/6 (được chọn là ngày thành lập Honda Fans Club).

Thân ái,
Spectrum

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Xin cám ơn sự đóng góp nhiệt tình của ACE cho bản beta.
BĐH đã điều chỉnh một vài góp ý hay & xác đáng.
BĐH tiếp tục nhận sự góp ý, phản biện.... để hoàn chỉnh trước ngày Tuyên bố thành lập hội.

Một lần nữa BĐH HFC luôn trân trọng & đánh giá cao sự đóng góp của ae.

p/s: Tùy theo sự phát triển của HFC, của qui định pháp luật, của BĐH OS .... cho từng thời kỳ, chúng tôi sẽ có điều chỉnh thích hợp.

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Re: RE: Honda Fans Club: Tiêu chí - Điều lệ - Logo

CHÚC MỪNG ! CHÚC MỪNG !

Giờ thì có tiêu chí và điều lệ hẳn hoi ! Dễ bề thưởng phạt !

CHÚC MỪNG ! CHÚC MỪNG !

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113

Phattai nói:
Lam Sao Minh duoc nhan logo vay cac bac
HFC đang thiết kế lại mẫu logo mới, sang đầu năm 2012 sẽ có cho các thành HFC nhé bác (nói dùm HT)

Tập Lái
21/11/11
27
0
6

Em xin đăng ký để được làm thành viên của HFC,điều kiện như thế nào rất mong các bác chỉ giáo.