Hạng B1
19/7/12
57
0
0
Em chạy 3 đời future thấy future2 là chạy ngon nhất ,chạy 60k km máy vẫn nhẹ tên .future mới này giờ lười chạy xe số quá nên chưa mua chạy thử .
Mà em thấy thiết kế nó đẹp nhất , đuôi xe hơi xấu tí .

Tập Lái
19/2/13
42
0
0
Future máy đầm, chạy đường trường tốt

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/2/13
42
0
0
Đúng rồi, chạy wave chỉ sướng nhất là wave anpha thôi vừa đẹp vừa nhẹ, dễ độ nữa
Elec nói:
nguyenvinhan26 nói:
Elec nói:
xe Honda VN bị hạn chế vòng tua đó các bác,chỉ 95km một giờ là kịch kim,muốn hơn thì thay ic độ vô.

Viết xong mới thấy comment bác : bác nói zậy sai roài nha ! Lúc quốc lộ 13 đi Bình Long - Bình Phước mới làm xong, em kéo thử cùng với đứa bạn ngồi sau lên được 110 km/h luôn đó. Tốc độ lên từ từ. Xe em lúc đó là Wave RS như hình dưới :

Tập Lái
19/2/13
42
0
0
Bác nói thế nào chứ, em Wave của em già hơn em Ju của thằng bạn 2 tuổi mà vọt hay tốc độ tối đa vẫn hơn đấy thôi :d Tùy tính người chạy nữa Nhưng mà quả thật Ex của Ya thì em mê tít :))
jupiter6767 nói:
Nói chung xe của Honda VN sản xuất thì lúc mới chạy rất ngọt, và chị chạy khoảng từ 2 đến 3 năm trở đi là biết liền... cái máy thì nó đần và đì ra, dàn mủ thì phát ra tiếng kêu tè tè rất ư là khó chịu (có khi còn kêu to hơn tiếng động cơ nữa). Tóm lại, xe gắn máy của Honda VN lắp ráp thì chả được xe nào có độ bền cả từ wave tới future rồi Air Blade... chỉ được hai đến 3 năm là cùng. Nếu so dòng xe số của Honda VN và Yamaha VN thì độ bền và tính năng hoạt động thì em cảm thấy ổn hơn xe số của Honda VN (Sirius ổn hơn so với wave, jupiter ổn hơn so với Future). Trước khi sử dụng xe Ju của yamaha thì em đã chạy con Sirius đời đầu của Ya rồi, chạy cực bền và đầm (chỉ có tội thời điểm đó thay đồ của hãng thì rất mắc) và sau đó đổi qua con Ju V năm 2004, em cày em nó đến bây giờ thì máy móc vẫn êm, dàn mủ thì rất chắc chắn và ko bị kêu rè rè, em nó đã hết một vòng đời km rồi và hiện tại giờ số km là 60.xxxkm. Nói thật giờ em muốn đổi xe số để đi làm em cũng chẳng biết mua xe gì cả, Ju mẫu mới cũng xấu, Future cũng chả đẹp, yamaha exciter thì thể thao quá đi làm ko tiện lắm... thôi đành đi con Ju mà em chung thủy đến nay là 8 năm rồi thôi ạ!
@Richard_Van: Bác nói sao chứ con Future X của ông già em cũng mới mua, em vặn ga một chút là nó lên 100km/h liền hà, em nghĩ xe bác có vấn đề về bình xăng rồi, bác nên đưa ra hãng để kiểm tra ạ!
THân