Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Phần lớn xe Honda bán trên TG điều dùng CVT bắt đầu từ năm 2014, nếu nó ko bền thì honda phải phá sản từ lâu rồi chứ đâu bán ầm ầm luôn là con ngáo ộp doanh số ở các thị trường TG được nhể, thật khó hiểu,
bạn nên hiểu ở đây đang nói về tỷ lệ nó kém bền hơn hãng khác, chứ làm 100 chiếc hỏng 100 chiếc thì chắc phá sản

Hạng C
21/11/15
525
5.092
93
39
Quận 2 hcm
bạn nên hiểu ở đây đang nói về tỷ lệ nó kém bền hơn hãng khác, chứ làm 100 chiếc hỏng 100 chiếc thì chắc phá sản
Tỷ lệ là bao nhiêu, vì mềnh thấy ở Vn chưa ai căng băng rôn về HS CVT honda, còn ford thì có rồi. Còn về hộp số lỗi thì mềnh nghe nhiều về thằng Seltos hơn

• Like
Reactions: Yêu Xế Hộp
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Tỷ lệ là bao nhiêu, vì mềnh thấy ở Vn chưa ai căng băng rôn về HS CVT honda, còn ford thì có rồi. Còn về hộp số lỗi thì mềnh nghe nhiều về thằng Seltos hơn
Ford thì có nickname là Fix Or Repair Daily rồi, seltos thì DCT khô quá nhiệt cũng ko có j lạ.
Honda thì mình ko thể thống kê dc vì nó quá tầm, cái này chắc nhà sx mới nắm. Tại sao nói nó kém bền, vì mình làm cty cho thuê xe dịch vụ nên từng chứng kiến City nằm đường vì CVT đứt, các hãng khác dùng CVT chưa có ghi nhận ở VN !

Hạng C
21/11/15
525
5.092
93
39
Quận 2 hcm
Ford thì có nickname là Fix Or Repair Daily rồi, seltos thì DCT khô quá nhiệt cũng ko có j lạ.
Honda thì mình ko thể thống kê dc vì nó quá tầm, cái này chắc nhà sx mới nắm. Tại sao nói nó kém bền, vì mình làm cty cho thuê xe dịch vụ nên từng chứng kiến City nằm đường vì CVT đứt, các hãng khác dùng CVT chưa có ghi nhận ở VN !
View attachment 2605678
Mềnh là dân làm dịch vụ xe và nhà làm gara sửa chữa hơn 10 năm, mềnh đã dành hơn 6 tháng tìm hiểu về hộp số CVT ở khắp các cộng đồng đi xe và các gara bạn và đặc biệt là Honda và Subaru. Vì nếu nó kém bền mau hỏng thì đúng là mỏ vàng của mềnh; nhưng sau khi tìm hiểu thì mềnh chỉ thấy toàn lời đồn. Hộp số AT và DCT của Kia gara nhà mềnh có xử lý qua. Nhìn nhận chung thì chả có nhà sản xuất nào làm cái hộp số dỏm ra để cho phá sản cả. Nhất là mấy thương hiệu đã đạt vốn hóa vài chục tỷ đô và lừng danh thế giới.

• Like
Reactions: Yêu Xế Hộp
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Mềnh là dân làm dịch vụ xe và nhà làm gara sửa chữa hơn 10 năm, mềnh đã dành hơn 6 tháng tìm hiểu về hộp số CVT ở khắp các cộng đồng đi xe và các gara bạn và đặc biệt là Honda và Subaru. Vì nếu nó kém bền mau hỏng thì đúng là mỏ vàng của mềnh; nhưng sau khi tìm hiểu thì mềnh chỉ thấy toàn lời đồn. Hộp số AT và DCT của Kia gara nhà mềnh có xử lý qua. Nhìn nhận chung thì chả có nhà sản xuất nào làm cái hộp số dỏm ra để cho phá sản cả. Nhất là mấy thương hiệu đã đạt vốn hóa vài chục tỷ đô và lừng danh thế giới.
Vậy hôm nay bạn phải cảm ơn mình vì khai sáng thêm cho bạn rồi đấy :D cái hình là CVT Honda đấy bạn, bão dưỡng theo lịch hãng nhưng hên xui nó đứt thì đứt thôi, người thực việc thực đồn đâu mà đồn :D kể cả CRV cũng có phốt CVT đứt luôn nhé.
Hơn nữa mình ko nói bản chất CVT nó kém bền hen. Mình chỉ nói hộp số CVT của Honda thôi.

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Hòn đá dùng cái động cơ 1.5 cho tất cả các con xe ở ĐNA, giờ đến cái màn của city cũng đem ra dùng chung nốt. Mà thiết kế như kiểu làm nội thất xong đặt bụp cái màn vào cho có vậy.

9/7/20
752
1.037
93
28
Xe honda thiết kế vẫn ở cái tầm. Cùng giá lái con city đi nó vẫn đẳng cấp.

hrv ở VN do giá cao chứ thấp thấp thì lại đắt hàng như crv và city thôi

Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
View attachment 2605678
Cho thêm thông tin đi anh. chạy bao nhiêu km thì bị như con City này?
Nói chung cài gì xài nhiều củng bị hao mòn rồi hư, quan trọng là bao lâu và thay bao nhiêu tiền!

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Cho thêm thông tin đi anh. chạy bao nhiêu km thì bị như con City này?
Nói chung cài gì xài nhiều củng bị hao mòn rồi hư, quan trọng là bao lâu và thay bao nhiêu tiền!
xác suất thôi có con đi nhiều ko hỏng, có con đi ít cũng hỏng. còn con City trên đi ngoài 10 vạn

Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Hòn đá dùng cái động cơ 1.5 cho tất cả các con xe ở ĐNA, giờ đến cái màn của city cũng đem ra dùng chung nốt. Mà thiết kế như kiểu làm nội thất xong đặt bụp cái màn vào cho có vậy.
Hiểu biết lùn mà cứ thích ý kiến