Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Bác Dragon chê " hình dáng CRV hơi bị xấu hổ " . Vay theo bác , 1 chiếc xe như thế nào thì mới nên tự hào nhỉ??????????

sct
Hạng B2
3/4/10
131
0
16
HCM CITY
tommyha nói:
Bác Dragon chê " hình dáng CRV hơi bị xấu hổ " . Vay theo bác , 1 chiếc xe như thế nào thì mới nên tự hào nhỉ??????????

Đễ em trả lời dùm phải giống Bim x6 =)) =))

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
sct nói:
tommyha nói:

Đễ em trả lời dùm phải giống Bim x6 =)) =))

Hihi các pác ơi ý mình muốn nói là hình dáng CRV có vẻ giống SUV mà thực sự chạy cầu trước thì hoàn toàn không phải vậy, khi gặp chút địa hình thì rõ cả thôi... Chỉ vậy thôi, mỗi người một sở thích và một kiểu đánh giá tính năng và giá trị sử dụng thực sự của xe các pác à. :D

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
Em sắp lấy CRV đây ạ

Đính chính là nó không phải là SUV như nhiều bài báo viết, mà nó là Crossover. Tức là mang dáng của SUV nhưng ko sử dụng xát xi rời như SUV mà dùng khung như sedan ạ. Thiết kế để chạy đô thị là chính thôi

Hạng B2
1/11/09
151
1.063
93
34
Em cũng mới lấy 1 em CRV liên doanh. Chạy rất ổn

Tập Lái
7/7/08
32
0
0
Tp Hcm
Xe này thì quá đẹp và đẳng cấp rồi, tôi đang có ý định đổi xe này nhưng vẫn còn cân nhắc kỷ, nếu CRV mà làm gống civic số sàng thì mình lấy liền nếu bỏ đi CD, mâm đúc tự chọn vì mình phải trả thêm tiền cho những thứ này mà về lắp DVD thì phí quá.

Hạng B2
1/11/09
151
1.063
93
34
CD theo xe cho chất lượng âm thanh tốt hơn DVD. Em khoai nghe nhạc nên cứ đẻ vậy dùng

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
BaBa nói:
CD theo xe cho chất lượng âm thanh tốt hơn DVD. Em khoai nghe nhạc nên cứ đẻ vậy dùng

Đúng , CD theo xe 6 đĩa âm thanh rất hay vì mình cũng không có nhu cầu DVD , đợi Vietmap tích hợp camera de luôn thì cần thiết hơn , vả lại cũng xem phim được .

Tập Lái
4/5/10
14
0
1
dragon nói:
:)
vanquan1310 nói:
Tiếc là chỉ có một cái cầu, nếu có hai cầu như bên mẽo thì em mua từ lúc mới ráp tại việt nam roài :)

Em không mảy may quan tâm đến chiếc CR-V lắp ráp ở Vietnam này chỉ đơn giản là xe 1 cầu và lại là cầu trước. Theo em thì công năng của xe bị giảm nghiêm trọng, không thể nào gọi là SUV hay là crossover được. Em nghĩ bỏ ra trên 50K mà đi xe như vầy thì thật là phí, xe chỉ chạy được trên đường tốt, đi và đường xấu tí là thấy ngay thua cả Innova hay Zinger. :)
Bác nào đi CR-V mà thích đi Đà Lạt du ngọan thì thử xuống dốc hồ suối vàng nhé, rồi đợi lúc trời ẩm ướt mưa phùn nhẹ các bác trèo lên trở lại sẽ thấy đau thương của xe cầu trước (trọng tâm dồn về bánh sau trong khi bánh trước quay tít), mà hình dáng như CR-V thì hơi bị xấu hổ...:) Sorry các bác đang đi hay thích em này, thực sự thì cá nhân em không chọn CR-V hay Captiva chính vì điểm này. Thấy Honda quảng cáo dữ quá và vì thương hiệu tốt nên nhiều người có thể quên đi công năng thực sự của xe.

Chính xác, hôm trước em bị sa lầy ở 1 cái chỗ mà con Civic cũ của em vượt qua ngon, gặp đường lầy thì đuôi văng ghê lắm, nhưng mà em vẫn thấy yêu lắm lắm ạ.

Khắc phục bằng cách mua thêm 1 sợi cáp kéo xe để trên xe nữa, lúc nào pan thì xuống rút tờ 5 chục lôi 1 chú tải vào kéo mình lên. Nói chung là chỉ cần cẩn thận 1 chút thôi.... Đi thành phố thì quá là sướng...