Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
các bác confirm giùm em thông tin Honda Việt Nam sẽ lắp ráp CRV 2.4l vào cuối năm nay, đầu năm sau thì nhập khẩu nguyên chiếc Accord bản 3.5L

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
RE: Honda Việt Nam sẽ lắp ráp CRV 2.4l ?

Bác đã đọc trên báo rồi thì cứ tin vậy đi. 99.99% là lắp còn 0.01% là Honda VN không lắp mà nhập nguyên con từ Đài Loan về bán luôn. Vì nhập dây chuyền sx về lắp ráp, mà mổi năm bán vài ngàn chiếc thì từ nay đến năm 2014 chưa hoà vốn.

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Em chả tin, lắp rắp ở Vn có mà lỗ nặng, thà nhập về bán còn chạy hơn

Hạng B2
10/3/08
178
0
16

Mỗi năm bán được vài trăm chiếc. Nhập giây chuyền về VN lắp ráp có mà lỗ.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

có bác nào còm fơm lại cho em chút ạ. nghe thồn tin này thấy khó thành hiện thực quá.

jan
Hạng B2
23/2/08
248
0
16
Hà Nội

Em thấy CRV ở các salon toàn kêu trên 53k, mấy bản full thì còn trên 60k, trong khi đó Santa Fe thì chỉ cần 47k là mua được 1 em 2.0 MLX máy dầu. Honda mà nhập CRV về bán em nghĩ chưa chắc đã ăn thua. Đợi đến cuối năm xem mấy bác Nhật Bổn này tính toán kiểu gì?![8|]

Hạng B1
27/11/07
71
0
6

Trích đoạn: jan

Em thấy CRV ở các salon toàn kêu trên 53k, mấy bản full thì còn trên 60k, trong khi đó Santa Fe thì chỉ cần 47k là mua được 1 em 2.0 MLX máy dầu. Honda mà nhập CRV về bán em nghĩ chưa chắc đã ăn thua. Đợi đến cuối năm xem mấy bác Nhật Bổn này tính toán kiểu gì?![8|]

Nhập hay lắp ráp thì mấy ông tư bản cũng sẽ ko có chuyện lỗ đâu các bác ạ.Chỉ có dân mình là thiệt thòi thôi :(

Hạng B2
21/3/07
416
0
0
"tp hoa phượng đỏ"

Trích đoạn: prius_vn

Nhập hay lắp ráp thì mấy ông tư bản cũng sẽ ko có chuyện lỗ đâu các bác ạ.Chỉ có dân mình là thiệt thòi thôi :(

thiệt thòi hay 0 là do người tiêu dùng: cứ thích chạy đua theo cái mác bên ngoài. nó càng bán đắt càng cố mua, trong khi 0 chịu bỏ chút thời gian ra cân nhắc, lựa chọn sp phù hợp :D
ngoài lề: ko hiểu ông kỹ thuật nào tư vấn độ cái 2.0 Challenge :mad: trông cải lương quá, sao 0 nhờ OS member nhỉ?[8|] trông pro ngay

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com

Trích đoạn: apprenti
ngoài lề: ko hiểu ông kỹ thuật nào tư vấn độ cái 2.0 Challenge :mad: trông cải lương quá, sao 0 nhờ OS member nhỉ?[8|] trông pro ngay
Xấu kinh hồn bác ạ>.< Em thất vọng về Honda quá, cứ tưởng nó sẽ như thế nào...:( Nếu mấy ổng độ vậy em kêu bác Phú làm Mugen là mấy ổng pó tay ngay;)

Tập Lái
29/7/06
32
1
8

Sao các bác lại nói lỗ nặng khi lắp ráp o trong nước, các báo chưa xem rồi, lắp ôtô o Vn là thủ công giống như Belley, Ferrari... khung gầm dập máy từng đoạn hàn Mig, Mag cũng bằng tay chỉ có mở rộng nhà xưởng thêm công nhân thôi. giá sẽ rất OK và thu lãi lơn giống như Civic, Dream....