Tập Lái
8/7/10
28
10
3
Cách đây 2 năm mình đi con Lancer gala 2004 .xe chạy 20 vạn .hộp số cvt vẩn im ru .chỉ thay nhớt hộp số 1 lần .

Tập Lái
30/6/16
21
18
3
Hộp số CVT kêu nghe cực kì khó chịu, khi đi tốc độ thấp. Về độ bền thì chưa biết ntn nhưng bảo hành 3 năm và hơn 10v nên cũng yên tâm vì lúc đó ko biết còn dùng nữa ko. Thôi thì đành sống chung với lũ vì rõ ràng là bệnh này ko thể khắc phục được. Cvt của toy vẫn lành các cụ nhỉ.

• Like
Reactions: alinswiss
Tập Lái
11/4/23
1
2
3
42
E xin phép khai quật lại chủ đề hộp số CVT kêu. Xe e honda city dạo gần đây cứ đi tầm 50km/h là hú hộp số( kêu o.o.o),khi bỏ chân ga ra cũng hú ..Đi lùi thì đi chậm cũng hú,vào hãng thì báo phải hạ hộp số kiểm tra.Có bác nào bị hiện tượng này chưa ạ???

Hạng D
21/12/14
2.145
7.782
123
E xin phép khai quật lại chủ đề hộp số CVT kêu. Xe e honda city dạo gần đây cứ đi tầm 50km/h là hú hộp số( kêu o.o.o),khi bỏ chân ga ra cũng hú ..Đi lùi thì đi chậm cũng hú,vào hãng thì báo phải hạ hộp số kiểm tra.Có bác nào bị hiện tượng này chưa ạ???
Có bể bạc đạn ko a

Tập Lái
19/6/23
1
1
3
30
Chào các bác ạ.
Em mới lấy lại xe Fadil. Xe đã chạy 2 vạn km. Máy móc nguyên zin.
Hiện tượng y hệt như anh chủ mô tả. Vào hãng kiểm tra thì kĩ thuật viên nói là fadil cũng nhiều con bị. Tiếng kêu đều thì không phải là lỗi.
Đã kiểm tra dầu hộp số , bình thường nên lại trả xe về.
Nhưng tiếng này đi đường êm không bật nhạc thì nghe rất rõ, khá là khó chịu. Em đã đi thử xe fadil khác thì k thấy bị . Rất êm.
Tiếng kêu trong khoang lái. khá là đau đầu, kĩ thuật viên thì bảo : Anh đừng để ý đến nó, nhưng cảm giác khá bất an.

• Like
Reactions: lamnk