Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Em xin gởi các bác thiết bị chuyên dùng để khám các bệnh của dòng xe Cruze từ cảm thường đến… ung thư, tỷ lệ chính xác gần như … 98%, đỡ tốn thời gian, công sức, nhanh chóng, tiện lợi. MDI này chuyên dùng cho các dòng xe GM lắp ráp(Daewoo Lacetti nhập) và nhập khẩu từ Mỹ
Hộp số Lacetti CDX hàng secondhand
Giá bao nhiêu 1 bộ đấy bác?

Tập Lái
22/9/14
3
0
3
Thiết bị chuẩn đoán lỗi hay thế bác. Em đang đi con Lac CDX 2009 nhập Hàn. Bị lỗi check engine sáng đèn thế này (như hình đính kèm). Đã cấp cứu một số nơi; anh em bảo đã kiểm tra, dòng này thường bị đèn engine sáng do cảm biến oxy; cứ thể chạy tiếp chẳng sao.

Cuối tuần rảnh chạy sang bác xem thế nào nhé.

Attachments

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. nếu bác nào muốn thay từ hộp số sàn qua số tự động thì tất nhiên là thay được nhưng bác đó phải chịu chơi và giám mạo hiểm, vì khi đổi từ hộp số MT qua AT thì rất nhiều thứ phải thay đầu tiên là bánh đà=> các chân bắt đỡ hộp số=> dây điện hộp số=>dây điện động cơ=>hộp điều khiển=>cap đi số=> tay đi số, và còn thêm một số chi tiế nữa. như vậy cũng bằng ngần nửa tiền mua chiếc Lac CDX cũ rồi

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Thiết bị chuẩn đoán lỗi hay thế bác. Em đang đi con Lac CDX 2009 nhập Hàn. Bị lỗi check engine sáng đèn thế này (như hình đính kèm). Đã cấp cứu một số nơi; anh em bảo đã kiểm tra, dòng này thường bị đèn engine sáng do cảm biến oxy; cứ thể chạy tiếp chẳng sao.

Cuối tuần rảnh chạy sang bác xem thế nào nhé.
Chào bác. đới với dong Lacetti CDX thì khi trên đồng hồ taplo bất kỳ một đèn nào sáng thì xe anh đều có lỗi. với đèn báo check engine thì co nhiều nguyên nhân chứ không phải do cảm biến Oxy thôi đâu. Garage Chevrolet Gia Định tọa lạc 201 - 203 Lý Thường Kiệt, P.6, Q.Tân Bình, Hotline: 0932 746 748 Mr.Huấn - 0908 071 525 Mr.Trung. Chevrolet Gia Định chuyên sửa chữa và cung cấp phụ tùng chevrolet : Captiva, Cruze, Lacetti CDX, Vivant, Aveo/Gentra, Lacetti giáp việt nam, Spark, Matiz, Magnus, Lanos, .... tại Chevrolet Gia Định có đầy đủ trang thiết bị hiện đại chuyên dùng chuẩn đoán và cài đặt cho các dòng xe của Chevrolet, bên cạnh đó còn có các máy đa năng dùng để quét lỗi và đọc lỗi các dòng ngoài chevrolet: Toyota, Huyndai, Kia, Mazda, Ford.... cùng với các thiết bị chuẩn đoán và cài đặt chuyên sâu Garage Chevrolet Gia Định hội tụ một đội ngũ kỹ thuật nhiều năm kinh nghiệm làm việc tại hãng GM chi nhánh đại diện phía nam, cùng các đại lý thược hãng GM.

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
cái này sử dụng sao ,rổ rá thế nào pác ? tiện em làm cái cho an tâm

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
cái này sử dụng sao ,rổ rá thế nào pác ? tiện em làm cái cho an tâm
cái đó bác mua làm gì, vì cái đó bọn em làm garage mới mua cái loại đó thôi, còn bác anh thy hỏi mua về chỉ để quét lỗi cho xe của bác thì không cần phải mua, trong những cái máy đó thì cái máy màu đỏ kiếm mua kho , giá thì cũng không phải thấp

• Like
Reactions: anh thy
Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Bác cho em hỏi vấn đề chuyển số chậm trên cruze LTZ thường do nguyên nhân gì ạ. Như xe em muốn chuyển từ số 3 sang 4 thì tốc độ phải đạt 41-42km/h mới chuyển. Em có vô hãng kiểm tra mà cũng không biết bị gì.

Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Vấn đề là vòng tua của em lên 2000vòng rồi mà vẫn k chuyển lên số cao ma phải đi kèm tốc độ trên 40km/h bác ạ