Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
mấy thằng này rõ ràng là vượt phải - tạt đầu mà. Mà nhờ mấy thằng làm luật nên giờ xe lớn là cứ auto đền xe nhỏ nhỉ?

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Đồng cảm :D
Ước gì các bác chạy 2B ai cũng hiểu chuyện này. Từ khi em cầm lái 4B, em chạy 2B mà mắt quan sát trái phải liên tục, rồi còn thường xuyên liếc kiếng chiếu hậu, không lo tập trung... nói chuyên với gấu như trước. Có khi gấu hỏi em không trả lời (bận tập trung chạy xe), gấu lại gắt: "Ông làm cái quái gì vậy? Đi xe máy mà làm như đi xe hơi, tào lao!!!"

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Ước gì các bác chạy 2B ai cũng hiểu chuyện này. Từ khi em cầm lái 4B, em chạy 2B mà mắt quan sát trái phải liên tục, rồi còn thường xuyên liếc kiếng chiếu hậu, không lo tập trung... nói chuyên với gấu như trước. Có khi gấu hỏi em không trả lời (bận tập trung chạy xe), gấu lại gắt: "Ông làm cái quái gì vậy? Đi xe máy mà làm như đi xe hơi, tào lao!!!"

Cho đi học oto đi là hết :D

hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3
mấy thằng này rõ ràng là vượt phải - tạt đầu mà. Mà nhờ mấy thằng làm luật nên giờ xe lớn là cứ auto đền xe nhỏ nhỉ?

Em đưa clip cho một CSGT (là tổ phó) coi, anh ta nói vụ này nếu ra công an thì công an phạt cả hai :D

hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3

Mỗi lần vợ em chạy xe máy ra đường là em dặn đi dặn lại đi cẩn thận, né + ko tạt đầu 4b.
Ở nhà em có Nhạc phụ chạy xe máy hơi ẩu (cụ không biết lái 4b), hay vượt trái 4b, điền vào chỗ trống (nói chung là bị hầu hết các thói quen xấu của người đi 2b). Sợ nhất là có lần cụ chở cháu nhỏ mà vẫn chạy ẩu. Em muốn góp ý nhưng sợ cụ giận đòi lại con gái thì kẹt...

Hạng D
14/8/11
4.167
87.978
113
Xe đi xem lại vài lần thì thấy, 2B đi ẩu nhưng xét cụ thể thì lỗi thuộc về bác chủ !! Lỗi không tập trung làm chủ tốc độ. Không bắt lỗi 2b được vì họ đã qua làn một đoạn và cũng cách xe 4b một đoạn. Chỉ khi đi chậm lại và 4B không tập trung thì để xảy ra va chạm.
1tr là số tiền hợp lý và cách xử lý của 2 bên cũng ok !!

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Em thích cách vỗ vai thân thiện của bác chủ khi xuống xe. Nếu em là anh đi xe máy thì em cũng xí xóa hết.. :))

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Xe đi xem lại vài lần thì thấy, 2B đi ẩu nhưng xét cụ thể thì lỗi thuộc về bác chủ !! Lỗi không tập trung làm chủ tốc độ. Không bắt lỗi 2b được vì họ đã qua làn một đoạn và cũng cách xe 4b một đoạn. Chỉ khi đi chậm lại và 4B không tập trung thì để xảy ra va chạm.
1tr là số tiền hợp lý và cách xử lý của 2 bên cũng ok !!
E hỏi Lỗi k làm chủ tốc độ có trong luật k bác 6 . Thấy ra toà đa số đưa cái lỗi này vào đế áp đặt tài xế sai khi có tai nạn mặc dù đi trong tốc độ cho phép và người bị tai nạn như 1 vị thần xông pha :D