Tập Lái
16/3/18
4
2
3
33
Chào bác !
Bác mua xe tại sài gòn được ạh !
Nhưng bác không có hộ khẩu sài gòn nên bác sẽ không lấy biển số sài gòn được đâu ạh
Em hỏi mấy sale ở Honda Kim Thanh 3/2 thì họ nói rằng Honda không cho mua khác địa bàn, muốn mua thì phải ra Hà Nội mua. Nếu em muốn mua ở Sài Gòn thì phải làm thủ tục sao hả bác, nhờ người đứng tên hộ hả bác

Em hỏi mấy sale ở Honda Kim Thanh 3/2 thì họ nói rằng Honda không cho mua khác địa bàn, muốn mua thì phải ra Hà Nội mua. Nếu em muốn mua ở Sài Gòn thì phải làm thủ tục sao hả bác, nhờ người đứng tên hộ hả bác
Vụ này kỳ àh !
Có tiền mua xe cũng phải theo địa bàn nữa àh !
Em không bán xe nên em đành bó tay vụ án này ạh !

Tập Lái
18/3/18
29
6
3
Chào bác !
- Hồ sơ cần :
1 : Hộ khẩu TP HCM có nội dung chuyển từ Vũng tàu về Sài Gòn (sao y công chứng)
2 : Cà số khung + Số máy 2 bộ
3 : Cầm cà vẹt + Hộ Khẩu + CMND + Số khung + số máy về Vũng tàu làm thủ tục rút góc

- Chi phí dịch vụ :
1 : Nếu em đi về vũng tàu rút góc thì phí 4.5 triệu 2 ngày có
2 : Nhập hồ sơ đó vào lại TP HCM phí : 2.5 triệu
3 : Lệ phí thuế trước bạ : Xe này miễn phí
4 : Lệ phí cấp biển số sài gòn : 11 triệu

Chào 2 Bác!
Các chi phí mục 1, 2 và 4 thì em không có ý kiến. Riêng mục 3: Lệ phí trước bạ thì có nha bác, họ sẽ tính theo niên hạn sử dụng hoặc theo biểu giá thuế.
Em cũng mới chuyển từ tỉnh Đồng Nai về HCM trước tết nè.:D

Chào 2 Bác!
Các chi phí mục 1, 2 và 4 thì em không có ý kiến. Riêng mục 3: Lệ phí trước bạ thì có nha bác, họ sẽ tính theo niên hạn sử dụng hoặc theo biểu giá thuế.
Em cũng mới chuyển từ tỉnh Đồng Nai về HCM trước tết nè.:D
Chuyển vùng chính chủ làm sao mà đóng thuế đc bác ! Bác tiềm hiểu lại nhé

Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Chào bác giangbinh. Em ở HCM và hộ khẩu HCM.
em tính mua xe mitshubishi lancer 2.0 sx 2005 dk 2007 chính chủ, Trước kia xe ở HCM biển số HCM, Bây giờ ở HN và biển số HN. Em nhờ bác tư vấn em
1/ phí trước bạ và phí đổi biển số bao nhiêu ạ?
2/ em tính làm HDUQ và giữ biển HN đi, nhờ bác tư vấn giúp em ngoài HDUQ có thêm giấy tờ gì để an toàn cho mình hơn ạ? HDMB rút hs gốc HN phức tạp không ạ?
Chân thành cảm ơn bác.

Chào bác giangbinh. Em ở HCM và hộ khẩu HCM.
em tính mua xe mitshubishi lancer 2.0 sx 2005 dk 2007 chính chủ, Trước kia xe ở HCM biển số HCM, Bây giờ ở HN và biển số HN. Em nhờ bác tư vấn em
1/ phí trước bạ và phí đổi biển số bao nhiêu ạ?
2/ em tính làm HDUQ và giữ biển HN đi, nhờ bác tư vấn giúp em ngoài HDUQ có thêm giấy tờ gì để an toàn cho mình hơn ạ? HDMB rút hs gốc HN phức tạp không ạ?
Chân thành cảm ơn bác.
Chào bác !
1 : Về phí trước bạ xe của bác là 2% ! vậy tính chi phí trước bạ của chiếc xe này là 2.000.000vnđ
2 : Phí đổi biển số xe này ở HN về TP HCM thì 150 ngàn
3 : Ngoài HĐUQ thì bác làm giấy mua bán viết tay nhé !
4 : Nếu làm HĐMB để rút góc thì k có gì phức tạp cả ! Bác đọc trang 1 của e bác sẽ hiểu