Hạng C
14/4/13
646
230
43
Chào bạn Bình, mình dự định mua xe do công ty thanh lý, xe do cong ty mẹ đứng tên mang số 29 , xe đang ở SG, thủ sang tên và đăng ký tại SG như thế nào ? Phí dịch vụ bao nhiêu ? cảm ơn bác trước.

Chào bạn Bình, mình dự định mua xe do công ty thanh lý, xe do cong ty mẹ đứng tên mang số 29 , xe đang ở SG, thủ sang tên và đăng ký tại SG như thế nào ? Phí dịch vụ bao nhiêu ? cảm ơn bác trước.
Chào bác !
Xe cty đứng tên thì bác cần xuất hóa đơn GTGT
Sang tên cùng SG thì thủ tục cần Hóa đơn GTGT là xong
Khi có hóa đơn GTGT thì lên chi cục thuế nơi bác đăng ký hộ khẩu đóng thuế trước bạ 2%
Đóng thuế xong thì qua Công An làm thủ tục đăng ký sang tên qua tên bác
Bác về trang 1 để đọc và hiểu thêm !
Bác cần dịch vụ làm thủ tục thì alo 0908.367775 Bình
Cảm ơn !

Tập Lái
24/8/18
4
0
1
37
Em ở HN, mua xe của ông anh trong HCM. Giờ cần làm thủ tục Mua bán + rút hồ sơ HCM, nhờ bác tư vấn giúp về dịch vụ

Hạng C
14/4/13
646
230
43
Chào bác !
Xe cty đứng tên thì bác cần xuất hóa đơn GTGT
Sang tên cùng SG thì thủ tục cần Hóa đơn GTGT là xong
Khi có hóa đơn GTGT thì lên chi cục thuế nơi bác đăng ký hộ khẩu đóng thuế trước bạ 2%
Đóng thuế xong thì qua Công An làm thủ tục đăng ký sang tên qua tên bác
Bác về trang 1 để đọc và hiểu thêm !
Bác cần dịch vụ làm thủ tục thì alo 0908.367775 Bình
Cảm ơn !
Cảm ơn bạn Bình, mình sẽ liên lạc với bạn sau !

Em ở HN, mua xe của ông anh trong HCM. Giờ cần làm thủ tục Mua bán + rút hồ sơ HCM, nhờ bác tư vấn giúp về dịch vụ
Chào bác :
- Thủ tục rút hồ sơ từ tư nhân về gồm :
1 : HĐMB ( Nếu mua qua Ủy Quyền thi phải có thêm HĐUQ nữa nhé. )
2 : Lên CA nơi đăng ký chiếc xe đó xin 2 tờ : Phiếu sang tên di chuyển. Đem về cho Chủ củ hoặc người Ủy Quyền ký tên. Nhớ Cà 2 Bộ Số khung, Số máy để dán lên Phiếu sang tên di chuyển nhé. ( Đã lỡ đi cà nên cà 3 bộ, 2 bộ dán lên PSTDC, còn 1 bộ dán lên Tờ Khai đăng ký xe lúc lên CA nộp hồ sơ sang tên.)
3 : Nộp hồ sơ vào CA để rút hồ sơ gồm các giấy tờ sau : HĐMB ( Nếu có ủy quyền nộp luôn ), GĐKXe, 2 Phiếu sang tên di cuyển, 1 bộ biển số xe.
4 : Nếu muốn rút hồ sơ bên CA nhanh thì nhớ bôi trơn. Còn không thì lấy giấy hẹn và đóng lệ phí rút hồ sơ. Mấy ngày sau lên CA lấy hồ sơ về.
Lưu ý :
- Hồ sơ rút góc bên CA trả về gồm có : 1 GĐKXe cắt góc, 1 Phiếu sang tên di chuyển Đánh Máy có chữ ký Cán Bộ và Huy Hiệu của CA tỉnh đó, 1 Phiếu sang tên di chuyển viết = tay có chữ ký của Chủ xe hoặc Người ủy quyền và chữ ký Cán Bộ nhận hồ sơ và Huy Hiệu CA tỉnh đó, 1 HĐMB và HĐUQ nếu có, 1 Phong bì niêm phong ( không được mở phong bì niêm phong nhé. )

Tái bút : Em làm dịch vụ ! Bác cần dịch vụ thì alo 0908.367775 Bình ! Cảm ơn !

Hạng C
29/9/11
691
366
63
Bác Bình cho hỏi thủ tục sang tên xe từ công ty sang cá nhân bắt buộc phải như ở trang 1 ( biên bản thanh lý, hóa đơn) đúng không ạ.
Trường hợp chỉ có hợp đồng mua bán xe có qua công chứng và giấy tờ xe thì có sang tên được không ạ. (Công ty TNHH 1 thành viên, tại TPHCM)
Thanks bác

Bác Bình cho hỏi thủ tục sang tên xe từ công ty sang cá nhân bắt buộc phải như ở trang 1 ( biên bản thanh lý, hóa đơn) đúng không ạ.
Trường hợp chỉ có hợp đồng mua bán xe có qua công chứng và giấy tờ xe thì có sang tên được không ạ. (Công ty TNHH 1 thành viên, tại TPHCM)
Thanks bác
Chào bác !
ý 1 : theo trang 1 của e là đúng ạh
ý 2 : Đối với Cty TNHH thì HĐMB có công chứng thì không sang tên được ! Bắt buộc phải xuất Hóa đơn GTGT nhé.

Hạng B1
7/8/16
87
57
18
32
chào bác,
em cần rút hồ sơ gốc mà giờ hiện tại chủ cũ đi nước ngoài nên ko ký giấy : Phiếu sang tên di chuyển đc, có hợp đồng mua bán công chứng đầy đủ. Bác có rút đc ko ạ?

chào bác,
em cần rút hồ sơ gốc mà giờ hiện tại chủ cũ đi nước ngoài nên ko ký giấy : Phiếu sang tên di chuyển đc, có hợp đồng mua bán công chứng đầy đủ. Bác có rút đc ko ạ?
Chào bác !
Có hợp đồng mua bán công chứng thì bên em rút góc được ạh !
Cảm ơn bác

Last edited by a moderator: