Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Trang bị thì nhiều thật nhưng lái xe mấy khi dùng tới. Lên xe chủ yếu nhìn đường. Quan trọng là máy móc, khung gầm, độ ồn. Và mức giá khá cao làm lu mờ tất cả.

Bác có chạy xe 4 bánh chưa vây? Không có cái option nào là thừa cả, nhất là cân bằng điện tử phải có theo xe để tăng độ an toàn.
Thánh Toy không có cân bằng điện tử nên đánh lái tốc độ cao là lật chổng vó, túi khí thì lúc bung lúc không, nói chung là hên xui, nhìu khi không biết nó có túi khí trên xe hay không. Ngay cả Fortune bản cao nhất mới có cân bằng, chứ bản thường cũng không có nhé...

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Bác đừng quá khắt khe như zậy chứ. Bây giờ tôi thấy Hyundai ko còn dùng DVD cho tất cả các loại xe nhé. Nên bác xem lại mình nói đã chuẩn chưa. Mà nói gì đi nữa, trang bị của Accent như zậy cũng khá tốt cho người tiêu dùng rồi. Ai thích thì mua ko thích thì thôi. Giống như Vios tại sao rất nhiều người chê tole mỏng, option ít, động cơ cũ xì....bla....bla..... nhưng tại sao doanh số lúc nào cũng số 1. Phải có gì đó họ mới chọn.

Vios chọn nhìu cũng có lý do của nó:
1. Bán xe theo lô cho các hãng taxi.
2. Người mua xe để chạy dịch vụ, càng không phải bảo trì nhìu thì càng khoái, đỡ tốn chi phí.

Cung quy lại là người mình khoái con xe 4 bánh nhưng lại muốn bảo trì như con xe 2 bánh, cứ đổ xăng, dầu chạy thôi.Vì cứ nghĩ con xe 2 bánh cũng có option gì đâu mà vẫn sống nhăn rặng, nên con xe 4 bánh cũng như con xe 2 bánh nên cần gì option mà tốn thêm xiền bảo dưỡng, nên lúc có chuyện là chào xe nhé, mình đi đầu thai đây =))

• Like
Reactions: veyro0810
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Ko cty nào muốn chia sẽ thị phần. Nên chắc chắn Toy sẽ thay đổi. Nhìn Altis là bít

Nhìn Altis nhưng mà giá bán Altis vẫn ngoài không gian làm sao đọ được với Cerato, Maz3,...thêm nữa tầm tiền của Altis thì có Elantra Sport, Ford Focus và nhất là Honda Civic...tầm giá tiền đấy chơi Civic vẫn ngon hơn Altis nhìu...

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác có chạy xe 4 bánh chưa vây? Không có cái option nào là thừa cả, nhất là cân bằng điện tử phải có theo xe để tăng độ an toàn.
Thánh Toy không có cân bằng điện tử nên đánh lái tốc độ cao là lật chổng vó, túi khí thì lúc bung lúc không, nói chung là hên xui, nhìu khi không biết nó có túi khí trên xe hay không. Ngay cả Fortune bản cao nhất mới có cân bằng, chứ bản thường cũng không có nhé...

Phụ thuộc vào option nhiều quá làm suy yếu kỹ năng lái, cứ ỷ lại vào cân bằng điện tử mai mốt mạch điện bị tưng tưng lại lật chổng vó. Nguyên tắc lái xe an toàn nó quan trọng hơn option.

Tập Lái
15/4/18
10
5
3
42
bảng so sánh đó còn thiếu 02 mục là bền + giữ giá, có thì 3 anh còn lại bị đánh là không hết nhé :D
Vâng! Bây giờ taxi, uber.... đang phát triển. Vios mới hay cũ đều có doanh số cao, giá tốt (xe mới rẻ, xe cũ cao). 3 năm nữa mới thấy cái cảnh khi dàn Vios hiện nay bán lại. Lúc đó nhà nhà bán Vios, giá chắc thê thảm. Mua giờ mà tính chuyện giữ giá bán lại coi chừng chết nhé mọi người. Tư tưởng chạy theo đám đông này ko ổn chút nào

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Phụ thuộc vào option nhiều quá làm suy yếu kỹ năng lái, cứ ỷ lại vào cân bằng điện tử mai mốt mạch điện bị tưng tưng lại lật chổng vó. Nguyên tắc lái xe an toàn nó quan trọng hơn option.

Bác nói thế là không đúng, cân bằng điện tử hỗ trợ ổn định thân xe khi bác đánh lái gấp tránh chướng ngại vật giúp xe ổn định và tránh lật xe, không liên quan gì đến kỹ năng lái.
Kỹ năng lái xe không ai giống ai, lý thuyết là vậy nhưng thực tế mỗi người lại có 1 cách lái xe khác nhau. Quan trọng nhất vẫn là đi đúng tốc độ, chuyển làn có báo hiệu và quan sát trước khi chuyển, giữ khoảng cách an toàn với xe trước là được.
Thêm nữa cái xe là công cụ phục vụ mình, có nhìu option thì anh lại càng được hưởng thụ nhiều. Hà cớ gì mình bỏ cả đống tiền ra lại phải làm điều ngược lại.

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Bác nói thế là không đúng, cân bằng điện tử hỗ trợ ổn định thân xe khi bác đánh lái gấp tránh chướng ngại vật giúp xe ổn định và tránh lật xe, không liên quan gì đến kỹ năng lái.
Kỹ năng lái xe không ai giống ai, lý thuyết là vậy nhưng thực tế mỗi người lại có 1 cách lái xe khác nhau. Quan trọng nhất vẫn là đi đúng tốc độ, chuyển làn có báo hiệu và quan sát trước khi chuyển, giữ khoảng cách an toàn với xe trước là được.
Thêm nữa cái xe là công cụ phục vụ mình, có nhìu option thì anh lại càng được hưởng thụ nhiều. Hà cớ gì mình bỏ cả đống tiền ra lại phải làm điều ngược lại.
Ông kia chính là lý do tại so Toy VN nó có thể loại bỏ hết trang bị an toàn mà xe vẫn bán chạy nhất VN, may mà nhóm khách hàng kiểu này đang ngày càng giảm bớt rồi chứ ko tăng thêm. Toy nó khôn lắm, cũng nhìn ra điều này nên mấy dòng xe mới ra mắt gần đây của Toy VN như Altis đã dần trang bị nhiều option an toàn hơn rồi...

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Chuẩn rồi. Trang bị theo xe của Hyun-Kia rất phù phiếm. Chất lượng rất kém. DVD thì kiểu như gắn cho có.
Đúng rồi sao bằng cái dvd tàu mua mất 10 củ trong hãng,rồi khuyến mãi thêm cái bìa các tông che nắng nữa

• Like
Reactions: tenxo
Tập Lái
12/2/18
20
6
3
Bản Hyundai Acent Base bị cắt cái gì mí bác biết không, tìm hoài kh6ong thấy ai biết post lên để tiểu đệ tham khảo với

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Em có thằng bạn chuyên test xe chạy thử trước khi xuất xưởng của Thành công, nó bảo cái màn hình nhìn cùi bắp như i10 thôi
Một là bạn bác xạo ke, 2 là bác xạo ke:D. Có clip test rồi, khỏi chém nữa bác à:D