Tập Lái
18/8/19
40
45
18
38
Accent mà mỏng manh ọp ẹp gì bác. Nó thua Vios chủ yếu ở vận hành (cục máy, hộp số). Ngày xưa doanh số cao vì giá mềm hơn đáng kể so với Vios và option khá. Sau này TMV sáng mắt ra, đắp thêm mớ option cho Vios và ra các phiên bản lỡ cỡ với giá bán same same Accent nên giờ mới có cái bài báo ở trên đó bác ...
Thua cục máy thì hợp lý. Còn hợp số thì AT 6 cấp của Accent vẫn ngon hơn so với CVT của Vios chứ bác.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Thua cục máy thì hợp lý. Còn hợp số thì AT 6 cấp của Accent vẫn ngon hơn so với CVT của Vios chứ bác.
Em không biết người khác thấy sao, chứ em đi 2 con và thấy cái AT6 của Accent nó không ngon bác ạ. Tăng tốc khá chán, phải nói là như vậy ... Khá khó để mặc định là CVT hay AT nhiều cấp ngon hơn, mà phải tự trải nghiệm thực tế mới biết được. Con Xpander hay i10 mới ra xài AT4 mà em thấy chạy còn vui vẻ hơn.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Chắc tại Accent xài chip hàng hiệu hơn so với Vios nên thiếu nguồn cung chứ không phải tại kèm lạc nên bị quay lưng đâu nha.
thiếu chip là vấn đề của cả ngành chứ có phải mỗi ông Accent ?
lý do duy nhất sụt giảm doanh số là xăng tăng giá, chạy dịch vụ ko thu dc lời nên doanh số Accent giảm ngay. Vios vẫn doanh số tốt nhiều gia đình lựa chọn

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
AT Accent cùi thấy mie, chạy giựt giựt nhưng chơi thú nhún, lại ko tiết kiệm. thua cả 4 cấp của Xpander.

Hạng F
29/10/14
8.535
11.210
113
Pác phải chạy mới phán được. Ngồi đọc thông số trên giấy mà phán sao được. Khả năng vận hành của vios khác biệt so với acc rất nhiều. Accent bán cho mấy người mới lấy bằng thôi. Chứ đã có trải nghiệm về xe rồi. Ngồi nên 2 con thì vios nó ở đẵng cấp khác

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Con Vios đắt hơn có mấy chục tr, đổi lại:
- rộng rãi hơn
- máy móc ngon hơn
- giữ giá, lành hơn tí
- máy lạnh mát hơn

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.985
113
Lâm Đồng
Thấy mọi người mong chờ quá nên em làm nhẹ bài Infographic top 10 (thiếu Vinfast ạ)

Khi nào hãng công bố đủ, em sẽ cập nhật sau nhé.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Số AT thì ngon hơn CVT rồi bác nhưng Bác đi thử đi AT của Accent nó ngu lắm nha bác.. đi nó mà bức bối.

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Accent mà mỏng manh ọp ẹp gì bác. Nó thua Vios chủ yếu ở vận hành (cục máy, hộp số). Ngày xưa doanh số cao vì giá mềm hơn đáng kể so với Vios và option khá. Sau này TMV sáng mắt ra, đắp thêm mớ option cho Vios và ra các phiên bản lỡ cỡ với giá bán same same Accent nên giờ mới có cái bài báo ở trên đó bác ...
bây giờAccent có xe mà bán đâu lo chả doanh số thấp, chắc không mua được Accent đâm ra mua vios nên mới được nhiều

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
thiếu chip là vấn đề của cả ngành chứ có phải mỗi ông Accent ?
lý do duy nhất sụt giảm doanh số là xăng tăng giá, chạy dịch vụ ko thu dc lời nên doanh số Accent giảm ngay. Vios vẫn doanh số tốt nhiều gia đình lựa chọn
nói thì dễ đấy, đố ông mua được Accnet đó