Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Bác cho xe lên cầu giả lập chạy thử, nếu vẫn nghe uỳnh uỳnh là cao su chân máy có vấn đề, nếu không nghe được gì thì 4 bánh xe (vỏ/mâm/bạc đạn)
Dạ, ktv huyndai nói là kiem tra dàn gầm hết roi mà ko phát hiện gì cả

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
em cũng là người tiêu dùng như bác nên cũng ko rành chia buồn cùng bác vậy.Chúc bác mau chóng đoán ra bệnh em nó và khắc phục

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60

Xin chào mọi người, em rất là khổ tâm khi viết cái thread này. Em có 1 con Accent 2018 full option giờ chạy duoc 23 ngàn km rồi. Nhưng có 1 cái bệnh rất lạ là chạy số 2-3-4 ở vận tốc 30-40 giữ đều ga là xe có tiếng nhịp uỳnh uỳnh uỳnh.

Dưới gầm giống bánh xe méo hoặc giống xe máy mà dây sên bị giãn quá mức nó cạ vô gắp từng đợt. Cái nhịp uỳnh uỳnh này nó dội lên cả vô lăng luôn đặc biệt là khi chạy full tải, xe chạy rướn là nghe và cảm nhận cực kỳ rõ.

Tuy nhiên chạy trên 50km hoac chạy nhanh là ko còn cảm giac này nữa. Xe vẫn chạy bình thường dù hiện tượng này xuất hiện từ luc gần 10 ngàn km. Em đi bảo dưỡng ở Huyndai Ngoc An (Thủ Đức) và Huyndai Ngoc Phát (Biên Hòa), kiểm tra gầm, vô lăng, cân bằng động 4 banh xe, kiểm tra bánh xe, thay bánh sơ cua đều ko tìm ra nguyên nhân.

Kỹ thuật viên ở 2 chi nhánh này ko thể bắt bệnh đc và cho là vỏ xe ồn (ồn thì chỉ âm thanh thoi, còn cái này tiếng nhịp gõ lên cả vô lăng).

Anh em có ai từng bị trường hợp này chưa ạ, nếu có thì chia sẻ giúp em với vì em mua xe lần đầu nen cũng còn gà mờ.

Anh em có biết huyndai trong miền nam mình có KTV nào giỏi và dày dặn kinh nghiệm ko ạ, vả lại nếu trường hợp này mình gọi len Huyndai tổng nhờ người ta gửi kỹ thuật viên giỏi xuống hỗ trợ được không ạ.

Em tính đem ra gara ngoài mà sợ Huyndai từ chối bảo hành về sau nên chưa dám đi

Em xin cám ơn mọi người đã đọc và giúp đỡ em. Mức độ chán nản của em ngày càng gia tăng nên em mới cầu cứu lên diễn đàn vì thật sự em không quá rành chi tiết kỹ thuật xe oto

*Ảnh minh họa
Xe Elantra 2017 cũng bị kêu uỳnh uỵch theo vòng qua bánh xe, xe bị nặng gì lại. HD Ngọc An tìm không ra. Vô HD Kinh Dương Vương vệ sinh thắng cùng với 1 chai chống rỉ sét. Xe tôi bị sau khi rửa xe,hoặc lội nước, đậu qua đêm kéo thắng tay, hôm sau là bị. Mỗi lần bảo trì đều xịt rỉ sét, vệ sinh thắng thì không bị.

• Like
Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Xe Elantra 2017 cũng bị kêu uỳnh uỵch theo vòng qua bánh xe, xe bị nặng gì lại. HD Ngọc An tìm không ra. Vô HD Kinh Dương Vương vệ sinh thắng cùng với 1 chai chống rỉ sét. Xe tôi bị sau khi rửa xe,hoặc lội nước, đậu qua đêm kéo thắng tay, hôm sau là bị. Mỗi lần bảo trì đều xịt rỉ sét, vệ sinh thắng thì không bị.
Hd ngọc an e thấy làm qua loa lắm, đợt đi thử do nghe quan cáo từ club accent mà ko ưng ý chút nào. e cũng giống bác, xe đậu lâu xong chạy nó bị rõ hơn la xe chạy cả ngày, chắc chụg bênh vói bác quá

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Hd ngọc an e thấy làm qua loa lắm, đợt đi thử do nghe quan cáo từ club accent mà ko ưng ý chút nào. e cũng giống bác, xe đậu lâu xong chạy nó bị rõ hơn la xe chạy cả ngày, chắc chụg bênh vói bác quá
Sau khi rửa xe, nên chạy rà thắng cho khô nước. Sau rửa xe đậu xe qua đêm kéo thắng tay nhẹ thôi. Hihi...Cái loại nó vậy đó...xe hãng khác cũng bị chứ không riêng gì HD đâu hè.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
Sau khi rửa xe, nên chạy rà thắng cho khô nước. Sau rửa xe đậu xe qua đêm kéo thắng tay nhẹ thôi. Hihi...Cái loại nó vậy đó...xe hãng khác cũng bị chứ không riêng gì HD đâu hè.
Hoi xua luc mới mua, e để xe 1 tuần chay 1 lần là bij giống bác, xong chay 1 lúc nó hết, còn giờ nó bị hoài luon, ko rửa xe, ko kéo thắng tay cũng bị á bác, mà chay nhanh thi ko bị, chậm chậm mới bi

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Hoi xua luc mới mua, e để xe 1 tuần chay 1 lần là bij giống bác, xong chay 1 lúc nó hết, còn giờ nó bị hoài luon, ko rửa xe, ko kéo thắng tay cũng bị á bác, mà chay nhanh thi ko bị, chậm chậm mới bi
Vô HD KDV gặp cố vấn KT Lâm thử xem.

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Xe em crv2017 cũng bị như vậy, cũng ít nên ko quan tâm giờ thì hết rồi lại lâu lâu đề pa hơi rung rung tí. Bạn đi thay nhớt hộp số xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like