Hạng B1
15/2/17
66
51
18
Quả thật là xe lấy ở Đại lý tỉnh có giá mềm hơn các đại lý ở tp (chắc có lẽ là do ít khách mà 1 phần khách lại muốn lên tp mua cho chắc nên giảm lợi nhuận. Đơn cử như Focus Trend Em hỏi khắp các đại lý ở Tp đều có giá từ 560-565tr nhưng ở Cantho Ford chỉ bán 549 tiết kiệm được hơn 10 chai. Tuy nhiên khg đủ màu để lựa chọn chỉ bán xe hiện có ở đại lý nếu lựa được đúng màu thì quất thôi. Niss Sunny cũng thế đại lý ở tỉnh thường bán rẻ hơn 3-5tr so với mấy đại lý ở tp. Chỉ có Hyundai và Chevrolet giá bán ở các đại lý đều gần như giống nhau

Hãng khác e ko rành nhưng đại lý Hyundai tỉnh được cái bán đúng giá hãng niêm yết, không mua bia kèm lạc, nhờ vậy rẻ hơn mấy chục triệu so với đại lý thành phố

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Tính show mà nghĩ đến cảnh ngồi photoshop che thông tin riêng tư thấy lười quá nên đổi ý ko làm, haha

Nếu bác là sale và ko tin thì cứ bỏ qua bài của tôi, cứ tiếp tục chiêu trò của mình, chẳng chết thằng tây nào

Nếu bác là người tiêu dùng có nhu cầu thực sự thì cứ móc điện thoại gọi xuống đại lý tỉnh để nhận báo giá
Mong bác chia sẽ kinh nghiệm để săn được giá tốt, diễn đàn để chia sẻ mà bác. mọi người lên đây để tìm hiểu về xe và trải nghiệm quá trình mua xe. Nên bác có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em và các bác khác.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
accent ra mẫu mới
sao bác không đặt xe, cũng chính tư duy không muốn đặt xe của mình làm hại mình thôi. ai cũng muốn "có thì xúc, có thì múc" trong khi lượng xe người ta không có đủ.
Dân xứ xứ thiên đường Không Có Khái Niệm Xếp Hàng mà. ĐM chạy xe ngoài đường hay đi đâu cũng chen ngang theo dạng bầy đàn óc cờ hó

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chán sedan gì đâu bác, ra mua sale nó tư vấn bồi thêm 1 câu “gầm cao k lo ngập nước anh/chị ơi”, mới qua 1 đợt bão dân ta còn hãi hùng mà. Nhưng thực tế ngập cỡ SG thì chỉ SUV hoặc pickup dám đi thôi chứ cỡ CX-5 hay Xtrail còn chết chứ nói gì đám hạng CUV B này :D
Đi sedan chạy cao tốc có cảm giác đầm hơn

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mong bác chia sẽ kinh nghiệm để săn được giá tốt, diễn đàn để chia sẻ mà bác. mọi người lên đây để tìm hiểu về xe và trải nghiệm quá trình mua xe. Nên bác có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em và các bác khác.
Đây kinh nghiệm của mình để mua dc xe giá tốt là cứ mua bình thường, trả giá k dc qua chỗ khác, chỗ khác k có mua cái khác. Ba cái loại xe bình dân chứ có phải như Honda so với BMW, BMW so với RR đâu mà phải tốn thêm tiền.
Không thì mua xe cũ phân khúc cao hơn, kiếm thằng thợ giỏi cho nó 10-20tr (thay vì phải tốn thuế 10% rồi cộng thêm tiền cúng cô hồn vài chục tới vài trăm triệu).
Chỉ là cái xe chứ có moẹ gì ghê gớm, mình mua Tucson cũ k lẽ ra đường chạy thấy quê hơn cái thằng Kona mới (thêm 50-60tr) à. Chủ yếu là do mình thôi, đâm đầu vô cho bị vặt chứ cầm 500-1 tỷ trong tay thấy chả thiếu gì xe để mua, k có hiểu biết thì cứ làm gà cho nta vặt thôi

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bỏ vài bao gạo là xe nào cũng bao đầm bác ơi :D
Nhìn mấy con gầm cao chạy mà e thấy nó chông chênh quá ko biết ngồi bbeen trong cảm giác ra sao

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhìn mấy con gầm cao chạy mà e thấy nó chông chênh quá ko biết ngồi bbeen trong cảm giác ra sao
Ngồi lái thì cũng bthuong à bác, chỉ có ngồi sau khi ôm cua tốc độ cao hay chuyển lane mới có cảm giác thôi nhưng chạy quen rồi thấy chả thích đi gầm thấp nữa vì ở VN thời gian đi tốc độ cao đâu có nhiều, đa số toàn đi chậm hay tốc độ ở mức trung bình mà. Điều thích nhất khi đi gầm cao với gầm thấp là góc nhìn tốt hơn, ít bị đèn làm chói hơn và rủi ro các vật thể vướng vào gầm chứ chưa cần phải đợi tới lúc mưa mới phát huy tác dụng.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Ngồi lái thì cũng bthuong à bác, chỉ có ngồi sau khi ôm cua tốc độ cao hay chuyển lane mới có cảm giác thôi nhưng chạy quen rồi thấy chả thích đi gầm thấp nữa vì ở VN thời gian đi tốc độ cao đâu có nhiều, đa số toàn đi chậm hay tốc độ ở mức trung bình mà. Điều thích nhất khi đi gầm cao với gầm thấp là góc nhìn tốt hơn, ít bị đèn làm chói hơn và rủi ro các vật thể vướng vào gầm chứ chưa cần phải đợi tới lúc mưa mới phát huy tác dụng.
Cảm giác sướng nhất của gầm cao là đấu đầu chẳng sợ mấy ông gần thấp vượt láo