Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Ko biết gu mấy bác sao chứ em thấy thiết kế huyndai càng ngày càng dị hợm (nhất là quả mâm và dàn đầu xe), mấy con tucson, santafe đời cũ nhìn đẹp, hài hòa bao nhiêu thì đời mới nhìn rối rắm, cải lương bấy nhiêu. Có cảm giác hyundai đang cố nhét thêm càng nhiều chi tiết lên xe càng tốt thì phải.
Mình ko chê CN xe Hàn, Nó đủ cho tầm bình dân với! Mặc dù, nói thật lòng, chắc Nó chỉ hơn xe TQ!
Nhưng cái Style của xe Hàn, cũng The Same như Trai Gái Hàn, là cứ Fake na ná giống nhau, muốn khác là cứ phải đập đi xây lại;
Bằng chứng hả?
Chả có hãng xe nào cứ 1,2 năm là ra mặt mới. Còn bản chất y nguyên!
Mình thì khốn nạn cái thân, đã chả giàu lại có tí chút kiến thức còm. Sang thì sang hẳn, Tớ chơi xe Anh, Đức, Mỹ sang. Nghèo Tớ chơi xe Nhật. Khi nào mạt vận lắm Tớ mới chơi xe Hàn, mà chỉ tính bằng năm, có nghĩa, mua rồi đổi ngay!
Nhưng cũng Note 1 điều cho rõ ... Cái xe và Everything, Nó sẽ chả bao giờ thể hiện chính xác cái Người lái, Hắn là ai!

Hạng F
22/7/13
8.983
40.281
113
Mình ko chê CN xe Hàn, Nó đủ cho tầm bình dân với! Mặc dù, nói thật lòng, chắc Nó chỉ hơn xe TQ!
Nhưng cái Style của xe Hàn, cũng The Same như Trai Gái Hàn, là cứ Fake na ná giống nhau, muốn khác là cứ phải đập đi xây lại;
Bằng chứng hả?
Chả có hãng xe nào cứ 1,2 năm là ra mặt mới. Còn bản chất y nguyên!
Mình thì khốn nạn cái thân, đã chả giàu lại có tí chút kiến thức còm. Sang thì sang hẳn, Tớ chơi xe Anh, Đức, Mỹ sang. Nghèo Tớ chơi xe Nhật. Khi nào mạt vận lắm Tớ mới chơi xe Hàn, mà chỉ tính bằng năm, có nghĩa, mua rồi đổi ngay!
Nhưng cũng Note 1 điều cho rõ ... Cái xe và Everything, Nó sẽ chả bao giờ thể hiện chính xác cái Người lái, Hắn là ai!
Bên a họ thực dụng, giá cả, công năng quan trọng cái chân đi cày phải ổn định bền bỉ. Nên xe Nhựt đc ưa chuộng phải dồi, xe Hèng nó chạy theo trào lưu nhanh thay đổi nhồi option để lấy khách trẻ trẻ, dồi lứa đó “ăn hành” nằm đường hoài, tầm hơn 30 tuổi lại mua xe Nhụt thôi.
Chỉ có xứ thiên đàn thông thái, trọc phú trúng đất, trúng mánh đông nên xe Hèng đánh mạnh nhóm này … thắng lớn:D

Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
xe tk đậm chất trẩu tre tương lai:)))))) bọn hàn xẻng h cũng ảo giá nặng quá :eek:

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Bên a họ thực dụng, giá cả, công năng quan trọng cái chân đi cày phải ổn định bền bỉ. Nên xe Nhựt đc ưa chuộng phải dồi, xe Hèng nó chạy theo trào lưu nhanh thay đổi nhồi option để lấy khách trẻ trẻ, dồi lứa đó “ăn hành” nằm đường hoài, tầm hơn 30 tuổi lại mua xe Nhụt thôi.
Chỉ có xứ thiên đàn thông thái, trọc phú trúng đất, trúng mánh đông nên xe Hèng đánh mạnh nhóm này … thắng lớn:D
Mình đi Santa fe 2015 tới giờ chưa nằm đường bao giờ . Nói chung đi ngon option đầy đủ dùng tiện lợi, đến giờ 8 năm mà một số xe mới ra vẫn không bằng. Muốn đổi xe mà tìm không ra nổi xe để đổi hợp túi tiền.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.281
113
Mình đi Santa fe 2015 tới giờ chưa nằm đường bao giờ . Nói chung đi ngon option đầy đủ dùng tiện lợi, đến giờ 8 năm mà một số xe mới ra vẫn không bằng. Muốn đổi xe mà tìm không ra nổi xe để đổi hợp túi tiền.
@lethangmy sao hnay mụ dùng nick này? 2015 mà nằm nhà nổ máy mồng 2; 16 chạy ra vô đốt nhang khấn vái sao mà hư đc cơ chứ :D

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
2015, mới 8 năm nằm đường gì mà lo thế!
Con Camry cùi bắp 2008, 15 năm của con Vợ cũng cùi bắp nhà Mình, mong Nó nằm đường để đổi xe mà Nó ko chịu nằm mới đau.
Bảo đổi, Nó bảo " Xe vẫn chạy tốt đổi làm gì tốn tiền. Đúng Đàn Bà rách việc, keo kiệt :(

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
@lethangmy sao hnay mụ dùng nick này? 2015 mà nằm nhà nổ máy mồng 2; 16 chạy ra vô đốt nhang khấn vái sao mà hư đc cơ chứ :D
Nói có lý!
Phải xem ODO nó bao nhiêu chứ số năm chả có ý cmg nó nghĩa!
Xe mà cứ " Sáng ra bờ suối, Tối vào hang" thì 30 năm vẫn chạy tốt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Để nói góp vui bài viết, và nó là sự thật, xin thề trước Chúa, chỉ nói sự thật!
Mình ko biết vấn đề phân chia tiền bạc, con cái....tài sản cá nhân có làm có chịu, ở VN hay gia đình khác ngay tại đây thế nào! Nhưng Mình là phân rõ, Chung là Chung, Riêng là Riêng!
Xe Nó, nó chạy, tiền take care Nó chịu, Mình giúp là giúp mấy chuyện vặt như thay nhớt, bơm bánh xe, rửa xe....vớ vẫn.
Còn bảo trì, Nó chịu!
Nhưng Nó hay lắm, đi xa là cứ đòi đi xe Mình thôi, phần vì Mình lái xịn, phần xót con xe Nó :D . Nhưng Who care, Mình chả care, con xe của Mình đang lái coi như thí bỏ, nghĩa là với Mình nó đang là $0, mặc dù cũng phải take care mấy thứ lặt vặt để còn lái !

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Về mình chắc từ 2.2 có lẽ Explore hợp lý hơn nhỉ ae... Vì nó có máy dọc thiên cầu sau kiểu xe sang