Hạng F
28/8/19
6.724
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Lâu quá em không ghé xứ cờ hoa, Nói về ô nhiểm không biết Mỹ có gắt như EU không ?
Xe mà ô nhiểm thì sẽ kh vào được thành phố lớn thí dụ như Paris, Lyon , Bruxelles, Frankfurt ...
phải dán tem, nếu không bị phạt (cả trăm €), những xe ô nhiểm muốn vào thi tuỳ (một là phạt hai là phải đóng chừng 35€/ngày). Rồi những xe ô nhiểm (mới) thế nào ? vì ở Mỹ xài máy xe cối không ...
Bác Tủn cho ý kiến... thank's
Mỹ ko gắt bằng EU.
Dù, nói về ô nhiễm tạo ra do xe xả khí thải thì Mỹ là thằng Top đầu vì 1 ngày ko biết bao nhiêu triệu chiếc chạy, lại toàn ĐC xăng lớn.
Nhưng Smok Check thì chỉ có vài TB áp dụng.
Bù lại, nhờ cây xanh nhiều, diện tích đất tự nhiên cũng còn nhiều nên kk cũng khá trong lành.

Hạng F
3/10/15
9.898
12.175
113
Đánh giá quan trọng nhất là từ người dùng thực tế. nghe mấy ông có định kiến thì cả ngày, mấy ông đó có đi xe hàn đâu mà biết!

hỏi tui nè, kkkk, đang đi santa fe và chưa bao giờ hối hận, dù nó cũng ko phải 100% hoàn hảo. Tui từng sở hữu ford escape, crv, lacetti, siena, đang sở hữu santafe và ford everest. Đã từng chạy thì nhiều…
Xe nào hoàn hảo ở đâu, bọn không làm ngồi chơi móc đít thì thể nào chả ra đống cứt
Chế được như Hàn từ thời Daewoo đã là quá giỏi cái xứ mấy thằng mắt hí
Không thấy đường mà làm giỏi ghê!!

Hạng D
16/11/20
2.656
7.918
113
37
Cx80 em nghĩ giá chát vì nó lên cận sang rồi, San dầu chạy phê hơn cx8.
Thực sự chạy máy dầu Santafe êm ru ngay cả ở dãy tốc độ thấp. Nếu được chọn em lấy động cơ máy dầu, option Santafe + thiết kế, khung gầm, không gian Ford Everest. Không gian bên trong Santafe đời hiện tại y như 1 chiếc 5+2, cứ tù tù bí bí thế nào ấy.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
Thực sự chạy máy dầu Santafe êm ru ngay cả ở dãy tốc độ thấp. Nếu được chọn em lấy động cơ máy dầu, option Santafe + thiết kế, khung gầm, không gian Ford Everest. Không gian bên trong Santafe đời hiện tại y như 1 chiếc 5+2, cứ tù tù bí bí thế nào ấy.
Dùng 5 chỗ thôi! Ghế santafe, nhất là ghế lái và ghế hàng sau, ngồi sướng hơn ghế everest nhiều.

Mình vẫn thích xăng hơn dầu ;)

Hạng D
16/11/20
2.656
7.918
113
37
Dùng 5 chỗ thôi! Ghế santafe, nhất là ghế lái và ghế hàng sau, ngồi sướng hơn ghế everest nhiều.

Mình vẫn thích xăng hơn dầu ;)
Nhà em nhu cầu 7 chỗ thường xuyên và yêu cầu không gian rộng rãi bác ạ, riêng con Carnival thì không thích vì quá dài và gầm thấp. Bản thân em cũng thích máy xăng hơn máy dầu do động cơ bốc hơn nhưng máy dầu chạy đường trường, đèo núi nhiều mới thấy sức kéo lớn làm xe chuyển gia tốc tốt thế nào. Chứ điều kiện vận hành bình thường đô thị thì máy xăng cũng đủ sức cân hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quannguyentsnct