Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Ra mắt khi nào cũng được, vì mình đâu có mua. kaka -> Chỉ đủ xẻng mua Vinfast.
Nhưng mà theo mình nhìn nhận con santafe 2019 được cải tiến toàn diện cả trong lẫn ngoài. Mấy các option lè tè cho nó màu. Nhưng ngồi lên xác con xe với động cơ & hộp số này cũng đã phê rồi.

Nói về bình mới rượu cũ. Vài thông số tham khảo động cơ xăng GDI 2.4 so với đời 2.4 MPI để bác tham khảo nhé.View attachment 1766650

Còn nữa. Kết cấu lốc máy thay đổi hoàn toàn vì một bên dùng động cơ MPI : nghĩa là phun nhiên liệu bên ngoài xylanh, trước xuppap nạp. Còn động cơ GDI thì phun nhiên liệu trực tiếp trong buồng đốt. Điều này giúp hiệu quả nhiên liệu hòa trộn tốt hơn => tiết kiệm nhiên liệu hơn.
View attachment 1766670
Hộp số để tương thích với loại động cơ GDI. Santafe sử dụng hộp số 6 cấp thế hệ mới với nhiều cải tiến. Còn hộp số 8 cấp ráp trên máy dầu thì chắc không cần đề cập đến.
View attachment 1766676
Về hệ thống treo, khung gầm thay đổi kết cấu hình học. Phuộc sau được thay đổi vị trí 90 độ nhằm tăng hiệu quả giảm chấn. May ơ bánh trước, may ơ bánh sau được sử dụng vật liệu hợp kim nhôm => giảm trọng lượng.
View attachment 1766683
Nội cái bình mới rượu cũ mà cũng mỏi cả ngón tay. :D
hữu ích cho mọi người luôn nè bác...cám ơn bác

sks
Tập Lái
19/7/11
6
8
3
www.otosaigon.com
Hệ thống phanh sẽ trang bị cụm "module ABS, ESP" thế hệ mới MB5. Giúp hoạt động phanh êm ái hơn. Phanh tay điện tử được chuyển đổi kết cấu so với Santafe 2018.

Hyundai SantaFe 2019 máy xăng bản Đặc Biệt đã xuất hiện tại đại lý ở TP.HCM

• Like
Reactions: Gryphon
Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Vãi cả cái giá, ko biết mình là ai và ở đâu, mấy ông Hàn này lại phê cần rồi :)

kiểu này lại giúp sale Maz, Hon vơi Toy, giá xe Hàn cùng phân khúc cao hơn xe Nhật đúng là trò cười. Ghét nhất thằng CX5 mà giá này nói xin lỗi CX5 nó vẫn đáng lấy hơn đấy.

ông kia còn đang so San với PS, vớ vẩn thật.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Vãi cả cái giá, ko biết mình là ai và ở đâu, mấy ông Hàn này lại phê cần rồi :)

kiểu này lại giúp sale Maz, Hon vơi Toy, giá xe Hàn cùng phân khúc cao hơn xe Nhật đúng là trò cười. Ghét nhất thằng CX5 mà giá này nói xin lỗi CX5 nó vẫn đáng lấy hơn đấy.

ông kia còn đang so San với PS, vớ vẩn thật.
còn phê thuốc...china mà chưa thức nè

Tập Lái
23/10/18
13
0
1
33
em nhận cọc Santafe 2019 nhé các bác , nhanh chân lên để trở thành một trong những người đầu tiên sỡ hữu em nó nhé 0908715713 Tuấn Hyundai Trường Chinh
HTC đã có công văn khẳng định là Santafe 2019 ko bị cắt options mà còn dc trang bị thêm , nên các bác yên tâm nhé .​