Tập Lái
24/2/19
31
13
3
33
Chạy gia đình thì 5 năm chưa vấn đề gì đâu còn ngon lắm. Mà đã chạy gia đình thì 5 năm là muốn đổi xe rồi. Xét về mức độ bền bỉ bây giờ giữa xe hàn và xe nhật không khác biệt bao nhiêu đâu. Quan trọng là người sử dụng thôi.
Lúc muốn đổi hay bán cũng khó có người mua lại dù giá rẻ. Vn còn nghèo nên dân tính toán kĩ lắm.

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Lúc muốn đổi hay bán cũng khó có người mua lại dù giá rẻ. Vn còn nghèo nên dân tính toán kĩ lắm.
Giờ lại quay ra giữ giá á?
Thế mà tucson là chiếc xe giữ giá nhất phân khúc đó. Hơn cả crv, cx5...
Santafe giữ giá ko kém fortuner
...
Chú em nên nhớ giữ giá hay không là ở nguồn cung và cầu. Nhiều người lùng mua thì sẽ giữ giá.
Chú em cũng nên nhớ hạng A giờ top doanh số là morning và i10.
Hạng B accent ko top 1 cũng phải 2 (city sau khi accent ra đã xanh cỏ, vios thì phải đạp giá để giữ thị phần)
Hạng C thì cerato và elantra chẳng bao giờ ngoài top 1 2 3
còn Suv Cuv thì sao nhỉ
Kona cũng lại top 1
Tucson ko top 1 thì cũng phải 2 3
Santafe cũng méo thể ngoài top 1 2 trong phân khúc được ( so với fotuner, pajero sport, cx8 các kiểu)
Sedona thì trùm 1 mình 1 đường rồi
Chú nhìn lại Toy của chú đi, doanh số mấy năm nay thê thảm đến thế nào. Wigo về phải giảm giá 5 lần 7 lượt. Vios như nói ở trên phải đạp giá để giữ thị phần. Altis ngày nào đứng đầu giờ top ế. Fotuner và innova thì bị santafe và xpander bóp mũi.
Thực ra thì a cũng ko chê Toy của chú đâu, anh cũng thèm chiếc camry 2019 lắm, nhưng mà giá đấy thì đủ đk a lại cưới santafe.
Tóm lại là giờ toy nên nhìn vào sự thật mà giảm về giá thật cho người dùng được lợi đi
Còn chú em bớt cuồng đi.
Chào thân ái và quyết thắng

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe Toy ổn định nhưng tụi toy coi thường người việt quá, xe bán giá cao mà option chả có gì. Nhìn Altis sẽ thấy rõ vì sao nó ế

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Xe Toy ổn định nhưng tụi toy coi thường người việt quá, xe bán giá cao mà option chả có gì. Nhìn Altis sẽ thấy rõ vì sao nó ế
Khổ cái là tâm lý mua xe, mua nhà, mua vàng ở cái xứ thiên đường này lạ lắm - Xe mình mua giá phải cao hơn xe của ông hàng xóm tí nó mới oách, thấp hơn cứ sợ mình hèn - còn chất lượng hơn nhau thế nào chẳng quan tâm.
Thực tế nhiều hãng xe treo giá cao cộng với lạc vừng này kia vẫn có khối con thiêu thân chen nhau mua. Còn hãng nào giảm giá thì bị cho là xe kém chất lượng.
Sốt vàng, sốt đất, sốt chứng khoán cũng vậy khi nào giới đầu cơ đẩy giá lên cao thì mới có nhiều người mua, còn giá xuống thì chen nhau bán ra. Vậy ngu gì họ bán giá thấp?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
nhiều ý kiến chê khen mỗi người các bác ạ, mỗi người có cách nhìn khác nhau ạ, em tầm tiền đó em mua santafe và đang dùng Santafe 2007 đến giờ vẫn ok ạ, lỗ cũng lỗ ạ nhưng lái em vẫn thích là ok ạ.....vui vẻ chia sẽ là chính các bác