Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Việc hyundai nói chung hay sonata nói riêng nó phát triển toàn cầu là đúng rồi còn gì
Còn doanh số hay thành công đến đâu là việc khác
Sonata có thể ko thành công nhưng hyundai kia là một hãng xe toàn cầu với doanh số cũng thuộc dạng top là ko bàn cãi
Để rồi xem, khi người ta khôn hơn lên, thì có thằng phải xoắn xuýt thay đổi đó thôi. Cạnh tranh là quy luật thị trường, toàn cầu hóa mới là quan trọng, chứ xứ thiên đường này nó nhỏ xíu xii à.
Bác mở miệng ra là thiên đường nhỏ xúi , e chưa bao h khen thị trường vn này vĩ đại hay triệt tiêu cạnh tranh . Bác ko nên chụp mũ e , chính bác mới là người xem lại quan điểm cuồng ù pa của mình nhé , đừng bắt người khác phải khen xe hàn của bác mỗi khí ra xe mới

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Việc hyundai nói chung hay sonata nói riêng nó phát triển toàn cầu là đúng rồi còn gì
Còn doanh số hay thành công đến đâu là việc khác
Sonata có thể ko thành công nhưng hyundai kia là một hãng xe toàn cầu với doanh số cũng thuộc dạng top là ko bàn cãi được
Vậy bác cho e hỏi có bao nhiêu hãng xe toàn cầu và bao nhiêu hãng xe phục vụ thị trường VN này thôi ? Dù là toy, honda, nisan, ford... nói chung hay camry nói riêng đều hướng tới toàn cầu nhưng vẫn có những mẫu xe bị khai tử đó thôi ( ngay cả camry rất thành công toàn cầu nhưng cừa bị khai tử ở chính Nhật Bản) .

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vậy bác cho e hỏi có bao nhiêu hãng xe toàn cầu và bao nhiêu hãng xe phục vụ thị trường VN này thôi ? Dù là toy, honda, nisan, ford... nói chung hay camry nói riêng đều hướng tới toàn cầu nhưng vẫn có những mẫu xe bị khai tử đó thôi ( ngay cả camry rất thành công toàn cầu nhưng cừa bị khai tử ở chính Nhật Bản) .
B buồn cười thật
Người ta nói sonata phát triển cho thị trường toàn cầu. Thì có đúng ko?
Còn đâu có nói đến hãng khác mà b đòi so sánh
Nó cũng chẳng về VN đâu mà b đòi "về VN để cạnh tranh cẩm ly"

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
B buồn cười thật
Người ta nói sonata phát triển cho thị trường toàn cầu. Thì có đúng ko?
Còn đâu có nói đến hãng khác mà b đòi so sánh
Nó cũng chẳng về VN đâu mà b đòi "về VN để cạnh tranh cẩm ly"
B còn buồn cười hơn . Nguyên văn câu tôi nói : Xe đẹp nhưng về vn khó cạnh tranh với cẩm ly . Bác có vấn đề về đọc hiểu rồi . Tôi chưa bao h nói sonata phát triển cho thị trường VN . Bác có thể trích dẫn comment nào của tôi nói điều này ? Tôi cũng chưa bao h nói xe này chắc chắn về VN và về VN để cạnh tranh với cẩm ly

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
B còn buồn cười hơn . Nguyên văn câu tôi nói : Xe đẹp nhưng về vn khó cạnh tranh với cẩm ly . Bác có vấn đề về đọc hiểu rồi . Tôi chưa bao h nói sonata phát triển cho thị trường VN . Bác có thể trích dẫn comment nào của tôi nói điều này ? Tôi cũng chưa bao h nói xe này chắc chắn về VN và về VN để cạnh tranh với cẩm ly
T ko nói về câu nói đó của b
T chỉ nói về phần bác "trắc đông lai" nói sonata là mẫu xe toàn cầu là điều chính xác???
Và việc bác quay sang hỏi doanh số vs cẩm ly là có ý bắt bẻ. Nó chẳng liên quan gì đến toàn cầu là phải doanh số cao cả