15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Toy mới là thông minh nhất. Hãng đã nghiên cứu tâm lý tiêu dùng mỗi nước, tình trạng đường xá gia thông, hối lộ quan chức, và đặc biệt là dân trí và tính sỉ diện và hùa theo của người việt nên toy dc chuộng ở việt nam là điều tất yếu.

• Like
Reactions: sontung and Cyclo
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
em thấy có cái xe nào trên thị trường mà tụi nó ko cho vào đây ko? tóm lại cái nào lăn bánh được ở Mỹ thì đều an toàn hết

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Hàn nó ra xe nào là bán khắp các nước bác ạ. Tuy óp sừn có thể khác nhau. Ko như anh toy. Sản xuất riêng các loại khác nhau cho các thị trường khác nhau
SantaFe do TC nhập thửa riêng cho VN có đấy bác. Hàng này ko được ưa chuộng.
Rồi còn Thaco đang đổ rác Sorento đời cũ mãi chưa xong.

Tập Lái
11/11/17
12
0
1
37
thật sự xe Nhật , Âu, Mỹ chất lượng và độ an toàn thì tốt; ít khi phải bàn cãi ( chỉ nói đến giá hay các tính năng )
Chất lượng và độ an toàn của xe Hàn Quốc luôn bị 1 bộ phận người tiêu dùng kì thị nhưng cá nhân tôi nghĩ nên bỏ cái suy nghĩ đó từ bây giờ và hãy bắt đầu tôn trọng họ, cứ thấy option nhiều giá mềm thì cho rằng chất lượng và độ an toàn kém- thật sự không phải vậy
cá nhân tôi đi Kia K3 2.0 ( giá mềm hơn + tính năng nhiều hơn đối thủ ) sau hơn 4 năm 40k km xe vẫn tốt và hoàn toàn đáp ứng hơn kì vọng của tôi ( có thể do tôi giữ xe nhưng oto là tài sản lớn ai chạy gia đình mà ko giữ ), và phần lớn người tiêu dùng ở vn & trên thế giới chắc cảm nhận như tôi khi mua xe Hàn; bây giờ đến các tiêu chuẩn đo lường chất lượng & an toàn cũng vinh danh họ ( họ xứng đáng với điều đó )
P/s : nhưng riêng oto của Trung Quốc hiện tại thì khó mà làm được như thế
Bác nói quá chuẩn em đang đi 1 con Cerato 2017 . Người việt nam nên bỏ cái ý nghĩ cổ hủ đấy đi

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Em chỉ thấy xe ở VN và xe ở Mỹ hoặc Châu Âu nó giống nhau ở cái NHÃN HIỆU XE VÀ TÊN MODEL. Chứ cái CHẤT LƯỢNG là chắc chắn khác nhau, kể cả xe chính hãng nhập khẩu. Tất cả, chứ không riêng gì xe ô tô, mà các hãng nước ngoài SX hàng tiêu dùng ở VN cũng chỉ có cái nhãn hiệu giống nhau, nhưng đều có CHẤT LƯỢNG khác ở nước ngoài, VD: các bác uống Coca Cola hoặc PEPSI ở Sing, ở Mỹ, ở Nhật...sẽ thấy khác. Dùng dầu tắm, dầu gội SX ở Mỹ, ở Đức, ở Nhật cũng khác...

• Like
Reactions: Atlas