Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Vios nó bao nhiêu cái nhất ở phân khúc: ngoại thất, rộng rãi, khấu hao ít, dễ bảo trì bảo dưỡng, giá cũng tốt —> đương nhiên nó nhất ở phân khúc có gì là lạ.
Accent ngoại thất đẹp, nhiều option nhất pk, nhưng công suất nhà máy chỉ đến thế, ai mua cũng phải chờ nên thứ 2 cũng chuẩn
City thì có mác Nhật, cũng rộng rãi nên thứ 3 cũng chuẩn nốt
Tóm lại là có gì lạ đâu nhỉ?
dễ bảo trì bảo dưỡng theo bác nói là chạy ra garage ngoài hay vào hãng thế?

Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Người bình thường luôn đông hơn người giàu và người có tư tưởng tiến bộ.
Và tui cũng 1 trong những người bình thường.Không đủ giàu để mua xe Đức nên chọn Toy.
Không đủ tư tưởng thay đổi cái niềm tin thương hiệu nên lại chọn Toy.
Ai đã từng xài Vios, Innova rồi mới biết độ lành của em nó. Người tiền bạc có hạn thì họ sẽ chọn xe phổ thông của Toyota, sử dụng xe Toyota rất nhẹ cái đầu.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
bác mới là đang cùn
người ta đang nói ai mua xe hưởng thụ cứ mua, ai mua xe mà tính toán tiết kiệm thì cứ mua
Còn người ta mua xe theo lô để tiết kiệm chi phí hàng tháng, và bền bỉ chứ ko phải mua để lái xe thuê hưởng thụ

Em nói ngay từ đầu rồi bác mua chiếc xe tầm giá đó bác cân nhắc gì?
- Giá
- Chế độ bảo hàng bảo dưỡng, chi phí vận hành
- Độ Sướng
Cái độ sướng trong tầm giá 5 600tr nó nằm ở CUỐI của các tiêu chí, đừng nói em đi mua con xe 600tr xong đòi lái SƯỚNG hưởng thụ nhe.
Cũng 7 túi khí cũng full option như nhau rồi đấy, sướng cảm giác lái ngon thì mua hẳn xe tầm 1 tỷ trở lên rồi hưởn thụ gì thì hưởng thụ. Em dám cá với bác luôn tầ giá đó Vios, Accent cảm giác lái như nhau hết.
Cả xã hội ngta xài Toy, cả thế giới này đều công nhận nó ngon thì ko thể 1 bộ phận nhỏ nhoi kêu nó dở nó thùng tôn nó bla bla bla là đúng được.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Ai đã từng xài Vios, Innova rồi mới biết độ lành của em nó. Người tiền bạc có hạn thì họ sẽ chọn xe phổ thông của Toyota, sử dụng xe Toyota rất nhẹ cái đầu.
Mình đang đi Carens 16 và Innova 07, nói chung là Toy nó cực lành vì bản thân không có gì để hư và trong tầm tiền đó "Không có" chiếc nào ngon hơn. Cả 2 mẫu xe mình đang chạy luôn trong tầm tiền đều không có đối thủ.
Người có tiền mua xe để HƯỞNG THỤ họ chọn mẫu khác rồi, mấy mẫu này đa dụng, phổ thông và đáp ứng nhu cầu cơ bản của chủ nhân.

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Con ỉn nhà 2006 tới giờ là gần 500.000km chưa nằm đường chỉ biết đổ xăng thay nhớt.. bảo dưỡng từ đó đến giờ chắc tầm vài chục triệu.. đi tuốt cái vẩn lòng lanh nội thất ko tin em nó 12 năm lun.. nhiêu đó đủ cuồng chưa.. thành ra làm thêm em camy 2.5 nữa mặc dù đủ tiền lên mẹc.. nhờ em ỉn hết đó.. nhìn lại mấy con hàn, anh đức cùng date xem... Hong nể toy mới lạ.. dòng hạng B là bình dân để kinh doanh, làm ăn, chở hàng.. hưởng thụ gì dòng này... Tiêu chí bền lành.. giữ giá phụ vụ mình làm mua tiếp con xe mới nha..

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
mấy con xe hạng B thì hưởng thụ gì a?

Pác chắc đang đi xe hạng Z à Pác?
hưởng thụ thì mua cái xe mà chạy thấy khoái, rồi chùi chùi ngắm ngắm là hưởng thụ rồi Pác ui.

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Pác chắc đang đi xe hạng Z à Pác?
hưởng thụ thì mua cái xe mà chạy thấy khoái, rồi chùi chùi ngắm ngắm là hưởng thụ rồi Pác ui.

Mà sao con Jazz nó cũng ngon mà nó ế lòi ra, M2 còn bán nhiều hơn nhiều ta?

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Con ỉn nhà 2006 tới giờ là gần 500.000km chưa nằm đường chỉ biết đổ xăng thay nhớt.. bảo dưỡng từ đó đến giờ chắc tầm vài chục triệu.. đi tuốt cái vẩn lòng lanh nội thất ko tin em nó 12 năm lun.. nhiêu đó đủ cuồng chưa.. thành ra làm thêm em camy 2.5 nữa mặc dù đủ tiền lên mẹc.. nhờ em ỉn hết đó.. nhìn lại mấy con hàn, anh đức cùng date xem... Hong nể toy mới lạ.. dòng hạng B là bình dân để kinh doanh, làm ăn, chở hàng.. hưởng thụ gì dòng này... Tiêu chí bền lành.. giữ giá phụ vụ mình làm mua tiếp con xe mới nha..

Xời :))), con Carens trong hội em, bữa em thấy hơn 600k km rồi còn chả xi nhê xi nhan gì huống hồ con Ỉn. Cái gì hao mòn hư hao là phải thay, còn ko cứ xăng nhớt bảo dưỡng đầy đủ thì đi êm ru bà rù.

ps: Đấy là chưa kể em từng thấy đăng 1 con ZACE 2005 mẫu GL hay sao ấy chạy 800 mấy chục ngàn km. Em đi xe hàn đây, nhưng phải nói Toy bền vl rồi

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
mấy con xe hạng B thì hưởng thụ gì a?
định nghĩa thử coi hưởng thụ là gì? Những người đi xe máy muốn có xe 4b để tránh mưa nắng thì có được gọi là hưởng thụ ko?