Hạng D
26/3/15
1.349
20.124
113
Khá bất ngờ khi Honda Civic ở Việt Nam bán chậm nhưng lại bán chạy toàn cầu

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Doanh số Mazda nói chung và Cx5 nói riêng ở mỹ xách dép doanh số cho Nissan vs Honda cũng như so với Xtrail và CRV
CX-5 mới nổi đây nên đương nhiên là sau CR-V rồi, nhưng nó cũng cạp Cr-V 1 ít trong năm rồi, doanh số so với 2016 tăng mười mấy %, trong khi Cr-V giảm. Còn so với Sportage hoặc Xtrail theo list chủ topic doanh số đều trên 400k, hơn thua nhau 20k xe thì có gọi là xách dép ko.
ở mỹ nó cũng ko đến nỗi bèo nhèo đâu, hơn anh em nhà hàn quốc Tucson với Spotage trong năm 2017 đó

Hạng D
9/2/15
1.488
7.162
113
40
Tây nó ko ăn gạo nhiều như VN, phải chăng khôn hơn mình? chưa chắc hihi

Nên số liệu chỉ để tham khảo, xài VND thì cứ thực tế đi các bác, VD muốn mua F150 cũng có đâu mà mua, nên bán chạy số 2 thế giới thì đọc rồi mỉm cười thôi :)
Cũng như giờ em muốn mua con xe bán chạy nhất thế giới cũng chẳng có đâu mà mua bác ơi.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Kkkk, em " lỡ dại " bỏ hơn 4 củ ra mua cái F150 ra , có được vào đây chém gió không ah ? Các bác cho em 1 lời khuyên đi. Em ân hận quá. Em thì thích hoành tráng mà đã " chọn sai con đường " mất rồi. Tầm này mua 1 đội 5 cái mai linh hay đại gia về đậu trong sân, bà con tới chúc tết vẫn lungblinh ảo diệu hơn nhiều chứ phải k các cụ , em day dứt quá...

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mỗi thị trường mỗi khác thôi vd em santafe doanh số toàn cầu cũng khá thấp nhưng ở VN lại khá chuộng , rồi em Ford Range ở VN làm trùm phân khúc bán tải nhưng thị trường toàn cầu thì doanh số cũng chỉ bằng 1/2 của Toyota Hilux. Em CX 5 dân Việt phát cuồng nhưng doanh số toàn cầu của em nó chả là gì so với CRV , thậm chí còn kém cả các đối thủ khác như Kia sportage , Huyndai Tucson , nissan Xtrail. M3 cũng chả khác gì khi ở VN nó là tiêu biểu dòng xe hạng C nhưng doanh số toàn cầu chả thấm vào đâu so với Corola & civic , Focus , Elantra
Bác nói hay, em cũng nghĩ như bác: Top 100 kia mà chả thấy cái Toy VIOS với Toy thánh lật đâu cả, nhưng ở VN thì số 1 đó

• Like
Reactions: muaxegiatot
Tập Lái
3/7/14
26
20
3
44
Vấn đề là giá thôi, những xe bán chạy ở VN đa số nhờ lắp ráp trong nước nên có giá tốt.

Tập Lái
2/2/18
21
11
3
38
Bác nói hay, em cũng nghĩ như bác: Top 100 kia mà chả thấy cái Toy VIOS với Toy thánh lật đâu cả, nhưng ở VN thì số 1 đó
Vios chỉ bán ở Châu Á thôi bác, ở các nước như Thái, Malaysia hay Phi doanh số nó cũng ấn tượng lắm đấy; Ở thị trường khác nó tương đồng với Yaris (Phụ tùng giống nhau).
Fortuner cũng thế, ở một số thị trường khác nó có tên khác.
PS: Em chả có tiền mua xe đi, cũng chả cuồng Toy nhưng nếu có vừa vùa tiền em chọn Toy, còn có rất nhiều tiền em đi xe Đức

• Like
Reactions: muaxegiatot
Hạng B2
19/6/16
117
12
18
33
Khá bất ngờ khi Honda Civic ở Việt Nam bán chậm nhưng lại bán chạy toàn cầu

bình thường mà bác, ở VN chưa đủ kinh tế và chưa đủ trình để cảm nhận civic