Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Seltos và Sonet là mấy con xe hàng thửa tởm lợm cho thị trường đang phát triển, thế mà có mấy thánh cuồng vẫn mua được cũng hay :D
ranking ở Mỹ của dòng subcompact suv thì Kia Seltos xếp hạng khá cao nha bác, chỉ là không biết Seltos ráp ở VN thế nào thôi

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
22/8/16
2.233
22.628
113
người ta hay nói dân kinh tế quản trị mất 1 năm thành dân kỹ thuật
Còn dân kỹ thuật mất 10 năm cũng ko thành quản trị kinh tế được. Chung quy cũng do gà nhưng mindset dập khuôn và ko chịu tiếp thu !
Đang thắc mắc câu nói này ở đâu ra vậy ta. Nghe ngược ngược.

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
ranking ở Mỹ của dòng subcompact suv thì Kia Seltos xếp hạng khá cao nha bác, chỉ là không biết Seltos ráp ở VN thế nào thôi
cãi nhau với loại thiểu năng đấy làm gì hả bác. Có hiểu biết gì đâu. Toàn bộ xe ở VN 90% là xe dành cho thị trường đang phát triển hết, nhiều mẫu mã còn k có tên ở thị trường phát triển.
Những mẫu mã tên giống ở thị trường phát triển thì được làm dựa trên tiêu chuẩn kỹ thuật, an toàn khác, yếu hơn hẳn so với ở các nước kia. Đơn giản lấy 1 con Cam nhập mỹ và 1 con ở Vn so với nhau, nhập về giá cao gấp 3 lần với hàng loạt trang bị khác.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Đang thắc mắc câu nói này ở đâu ra vậy ta. Nghe ngược ngược.
dân kỹ thuật ở đây ko fai nói mấy cha cầm cờ lơ vặn ốc đâu =)))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
cãi nhau với loại thiểu năng đấy làm gì hả bác. Có hiểu biết gì đâu. Toàn bộ xe ở VN 90% là xe dành cho thị trường đang phát triển hết, nhiều mẫu mã còn k có tên ở thị trường phát triển.
Những mẫu mã tên giống ở thị trường phát triển thì được làm dựa trên tiêu chuẩn kỹ thuật, an toàn khác, yếu hơn hẳn so với ở các nước kia. Đơn giản lấy 1 con Cam nhập mỹ và 1 con ở Vn so với nhau, nhập về giá cao gấp 3 lần với hàng loạt trang bị khác.
K3 nhập Hàn vs VN có khác ko ?
Tuc Mỹ nhập vs VN có khác ko ?