Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Mỹ nó có Everest k cụ? 1 hãng xe trên trăm năm mà để bị vượt mặt ngay tại sân nhà thì biết nó thế nào rồi. K nhờ vào fullsize pickup là phá sản luôn.
Hình như hơi sai nha. MỸ nó k đi xe dầu cụ à. Explorer nó thay thế cho everest tại Mỹ đấy. 2 con đó ngang giá nhau. Cụ lại nói thế mà tại sao VN riết h TOY nó lép xẹp vậy ạ? Thua cả xe Hàn dù đã đem "bản mới" về?

Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Linh kiện China thì hình như Nissan là đứng đầu, kế đến là Honda mà bác?
Chị Na thì cũng có this có that bác ơi. Nếu như đặt gia công của công ty nước ngoài có nhà máy ở china thì nó vẫn made in china nhưng tiêu chuẩn khác. Bao h hàng trôi nổi thì mới k đảm bảo chất lượng.

Hạng B1
24/4/18
72
157
43
42
ford everest bên Mỹ có phải cop car không các bác

Hạng D
3/3/16
1.503
2.689
113
39
Nghe đồn Cross được xếp hạng B ở các xứ khác, sao VN lại lúc nào cũng ở C lại ở nhóm C-D? Lạ...
Chắc đưa lên để còn có cái lên top

thời buổi giờ đi phân biệt cuv và suv đã lạc hậu rồi

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Chị Na thì cũng có this có that bác ơi. Nếu như đặt gia công của công ty nước ngoài có nhà máy ở china thì nó vẫn made in china nhưng tiêu chuẩn khác. Bao h hàng trôi nổi thì mới k đảm bảo chất lượng.
Trước em làm bên mạch tín hiệu, qua Thẩm Quyến 1 rừng linh kiện, qua Trình Châu 1 rừng máy móc với giá this và giá that, quan trọng người mua muốn như thế nào thôi.

Hầu như toàn bộ linh kiện trên thế giới đều do anh TQ sx, mấy anh chê đồ TQ thì tốt nhất về quê ở ẩn tách biệt với toàn bộ thiết bị bác hỉ.​

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Từ thời Focus dùng cái hộp số ly hợp kép lỗi tùm lum do không phù hợp với đk đường VN làm cho người dùng ám ảnh. Thực tế phần lớn người dùng e ngại và không muốn làm chuột bạch khi mua xe đc trang bị hộp số ly hợp kép. Sorento mới mọi thứ đều tốt ngoại trừ 2 yếu tố người dùng e ngại: một là hộp số ly hợp kép ướt ( chưa biết ntn), giá cao so với Santa Fe. Với tính ổn định của Santa Fe và khuyến mãi tốt là dễ hiểu để doanh số tốt. Nhưng thời gian tới Santa Fe 2021 cũng dùng chung máy xăng 2.5 và máy dầu 2.2 hộp số ly hợp kép ướt 8 cấp như So xem người dùng sẽ chọ ntn.

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Nói mãi rồi, ko hiểu mấy ông viết bài có hiểu về xe không? Con Lux SA là SUV hạng E, lại phải ngồi chung mâm với con Corolla Cross hạng B+ là thế quái nào? Làm ra cái nhóm CUV C-D đã quái gở rồi, lại nhét 2 cái xe lệch nhau tận 3 pk vô chung nữa...

• Like
Reactions: crabs