Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Để đây và ko nói gì.
Cũng để đây và không nói gì!

[Infographic] Top CUV/SUV bán chạy tại Việt Nam tháng 5/2021: Đa số đều sụt giảm so với tháng trước

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
Có thể thấy mấy điểm:
- việc tiên quyết của 1 chiếc xe muốn bán tốt ở VN là phải đẹp. Bởi vậy nên Outlander giá ngon, xe chất mà luôn lẹt đẹt. Kona option, động cơ ngon nhưng quá xấu nên khi có đối thủ là nát luôn :D
- Thaco hình như từ hồi đầu tư vào bđs các kiểu có vẻ ko dồn hết tâm trí vào làm xe nên càng ngày càng ngáo giá. Con Cx30 ngay bản thân cùng trong Thaco cũng ko đáng mua bằng Seltos, 2008, Cx5, thậm chí còn có thể mua đc Cx8 với giá đấy. Sorento giá bản signature ko phải quá cao nhưng mấy bản thấp hơn quá ngáo giá, coi thường khách hàng khi cắt sạch option. Kết quả là bị San sắt đè chết
- Thành Công làm ngày càng tốt. Kona chắc cần sp khác thay thế. Tucson, Elantra, i10 thì đem phiên bản mới về được rồi
Out với Kona không gian bên trong đều hơi chật so với những chiếc xe cùng phân khúc. Out ngoại thất ổn nhưng nội thất thiết kế quá trung dung thậm chí còn bị chê là xấu nên không được chuộng lắm. Hài nhất là trong mục tư vấn mua xe lúc nào cũng thấy có người khuyên mua Out nhưng doanh số chưa bao giờ trong top.

Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Out với Kona không gian bên trong đều hơi chật so với những chiếc xe cùng phân khúc. Out ngoại thất ổn nhưng nội thất thiết kế quá trung dung thậm chí còn bị chê là xấu nên không được chuộng lắm. Hài nhất là trong mục tư vấn mua xe lúc nào cũng thấy có người khuyên mua Out nhưng doanh số chưa bao giờ trong top.
Chiếc xe nào phù hợp với nhu cầu của người mua xe thì người ta tư vấn, mỗi xe đều có ưu nhược điểm riêng, không phải cứ mua xe là phải mua xe top.

Không lẽ giờ người ta có 900tr lăn bánh 7 chỗ mà tư vấn mua những xe top như Santafe, Everest hay Vinfast Lux SA sao?

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Mình đang chạy cx8 pre gần 2 năm và hôm qua mới chạy thử san 2021 bản cao nhất xin có càm nhận như sau :
San rộng hơn đáng kể,xe cảm giác chắc chắn hơn tiếng đóng cửa nghe chắc nịch, ghế tài tự lùi khi mở cửa xe cho mình xuống xe dễ dàng hơn, cách âm môi trường bên ngoài và lốp tốt hơn, cần số nút bấm thấy hiện đại và màn hình có độ nét cao, dễ lái hơn vì đầu xe ngắn.
Hệ thống treo có vẻ cứng nên xe hơi xóc, volang nhẹ ( vào cua ở 60km/h cảm giác xe bị lắc chứ ko ghì xuống mặt đường như cx8 có lẽ cx8 có gvc), nội thất ko sang như cx8 và điều hòa chỉ có 2 vùng độc lập, hàng 3 ngồi chật và ko thoải mái như cx8.
Loa như nhau (cx8 nghe ấm hơn nhưng bass ko chắc như san), sạc ko dây và cửa sổ trời em ko quan tâm lắm vì nhà ko sài bao giờ.
Đây là quan điểm cá nhân của em các bác đừng ném đá em tội nghiệp vì nhà cũng muốn lấy thêm san nhưng vợ nói hàng 2 san đi xóc nên đang lăn tăn chưa dám xuống tiền.

Tập Lái
11/9/20
37
12
8
34
Mình đang chạy cx8 pre gần 2 năm và hôm qua mới chạy thử san 2021 bản cao nhất xin có càm nhận như sau :
San rộng hơn đáng kể,xe cảm giác chắc chắn hơn tiếng đóng cửa nghe chắc nịch, ghế tài tự lùi khi mở cửa xe cho mình xuống xe dễ dàng hơn, cách âm môi trường bên ngoài và lốp tốt hơn, cần số nút bấm thấy hiện đại và màn hình có độ nét cao, dễ lái hơn vì đầu xe ngắn.
Hệ thống treo có vẻ cứng nên xe hơi xóc, volang nhẹ ( vào cua ở 60km/h cảm giác xe bị lắc chứ ko ghì xuống mặt đường như cx8 có lẽ cx8 có gvc), nội thất ko sang như cx8 và điều hòa chỉ có 2 vùng độc lập, hàng 3 ngồi chật và ko thoải mái như cx8.
Loa như nhau (cx8 nghe ấm hơn nhưng bass ko chắc như san), sạc ko dây và cửa sổ trời em ko quan tâm lắm vì nhà ko sài bao giờ.
Đây là quan điểm cá nhân của em các bác đừng ném đá em tội nghiệp vì nhà cũng muốn lấy thêm san nhưng vợ nói hàng 2 san đi xóc nên đang lăn tăn chưa dám xuống tiền.
Treo CX8 hơn San luôn à bác. Thank bác đã chia sẻ nhé.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Treo CX8 hơn San luôn à bác. Thank bác đã chia sẻ nhé.
ko biết có hơn hay ko mà em ngồi sau và cả lái thử khoảng 8 km thì thấy cứng và xóc hơn cx8 có lẽ chở full 7 người thì sẽ êm hơn và đi đường xấu hay leo vỉa hè sẽ tốt hơn cx8.Nhưng volang nhẹ nên em vào cua ở 60km/h cảm giác hơi sợ chứ ko tự tin như cx8 ( chắc do em lái quen xe của em).

• Like
Reactions: VitaminC
9/7/20
745
1.030
93
28
Con Fadil thấy bảo là mua lại con Spark của Chevy à bác?
Ko phải mua nền tảng con rocky bên trời âu bác à.
để mà tự chủ sản xuất 1 cái xe và đi từ con số zero tròn trĩnh như vin là khó vô cùng. Từ con người, đến nền tảng công nghiệp, luyện kim vv VN đều zero.
Chưa kể thị trường giờ nó đã phân hoá quá rõ rồi, biên lợi nhuận gần như bão hoà, các hãng xe cạnh tranh nhau khốc liệt. Cào phím như dân mạng thì dễ chứ bỏ vài trăm triệu đô thậm chí vài tỏi đô thì để đầu tư mạo hiểm vậy ko phải ai cũng có gan dám làm như vin đâu