Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Tham khảo giá IS 250 -2007

kiểm tra option trên số VIN thì khó, chỉ khi nào quen với hãng, đưa số VIN để hãng cung cấp thông tin thì được:) nên phải kiểm bằng cơm thôi:)

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

nếu đủ gói Premium sound với 14loa ML thì 6DVD/CD là trang thiết bị tiêu chuẩn rùi,mình mới check lại cho bác sbsc hồi chiều mà...ổ đĩa CD bác cứ đút đĩa DVD thì chơi được ngay vì dưới dòng chữ Mark levinson có thêm dòng chữ DVD/DTS/WMA/MP3 mà

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Để em ghé Quê Hương cfirm với chú Đức cái zụ DVD này mới được. Opt xe của em đặt hàng, theo lời chú í thì có màn hình dẫn đường, hệ thống loa mark levinson nhưng lại ko koi được DVD, chỉ có 6 đĩa CD thôi. Mà theo lời các bác thì DVD phải tích hợp mặc nhiên với gói opt GPS navigation. Có kết quả em sẽ thông báo cho mấy bác cùng tham khảo, đặc biệt bác nào có ý thích IS giống em ;)

Tập Lái
22/12/07
3
0
0

chuyển số kiểu F1 theo ý bác chắc là sequantial shift.... thay vì ở cần số bác kéo dến chữ D rồi gặt qua trái, bác sẽ chạy giống như xe số tay, thì ở xe IS bác sẽ vô số ớ 2 bên tay lái ... hơi khó hiểu nhưng nếu bác nào có xem "The Transporter 2", chiếc ferrari ( or lamborghini)chạy lúc cuối film cũng xài sequantial shift giống như vậy ...

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

cái nút chuyển số trên vô lăng thì chắc loại nút bấm thôi chứ không phải là cần gạt như là lambo hay fer đâu

theo lời chú í thì có màn hình dẫn đường, hệ thống loa mark levinson nhưng lại ko koi được DVD,

Cái này thì đúng, tại vì nếu bác dùng màn hình trung tâm ( cái dẫn đường ) thì lúc bác chạy, nó không xem được DVD, chỉ xem được nếu bac cắt cái dây gì đó thôi.

Tập Lái
22/12/07
3
0
0

về chuyện kiem tra VIN, thì dối với những xe nhập về từ mỹ, các bác có thể lên trang carfax.com, dóng membership 29.99 usd, rồi sau khi dóng nhiêu dó tiền, các bác có thể check bao nhiêu chiếc cũng dược trong vòng 1 tháng ....

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

vâng, đúng nhưng chỉ check được nó có bị gì, bảo hành, tai nạn gì chưa thôi. Còn option thì thua:). Option thì chỉ có liên lạc với hãng, nhờ hãng điều tra về chiếc xe, mà cái này thì chỉ có đại lý chính thức của hãng mới có cơ may thôi:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: mb_fan

cái nút chuyển số trên vô lăng thì chắc loại nút bấm thôi chứ không phải là cần gạt như là lambo hay fer đâu

theo lời chú í thì có màn hình dẫn đường, hệ thống loa mark levinson nhưng lại ko koi được DVD,

Cái này thì đúng, tại vì nếu bác dùng màn hình trung tâm ( cái dẫn đường ) thì lúc bác chạy, nó không xem được DVD, chỉ xem được nếu bac cắt cái dây gì đó thôi.
cái lẫy chuyển số (bán tự động) của IS250 nó cũng có cơ chế hoạt động giống như Civic 2.0 vậy đó.
còn cái vụ DVD thì hơi khó hiểu, đọc được nhưng không xem được hả Mbfan? [&:]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

em không chắc lexus đâu nha, chắc cũng tương tự Mer. Là vậy nè, Mer ngay chỗ màn hình LCD trung tâm, có 1 nút eject, bấm nút đó, màn hình sẽ đưa ra, bác sẽ thấy 2 chỗ để đĩa. 1 cái là CD, 1 cái là DVD Navigation. Còn bên Lexus, em nghĩ cũng tương tự, nó sẽ có 1 chỗ riêng cho DVD Navigation, nếu bác bỏ đĩa DVD để xem phim thì em e là không được đâu:). Còn muốn xem DVD thì phải bỏ đĩa vào ổ DVD riêng, em đoán vậy. Nói chung là dòng IS này em không rành lắm, bác xem xe để biết kỹ hơn, chắc ăn hơn, có gì hỏi tụi em tiếp:D

Còn vụ không xem được thì theo em, có 2 lý do :
_ Cái LCD trung tâm sẽ nhận ổ đĩa DVD Navigation, ổ đĩa đó chuyên cho Navigation, bác bỏ phim vào thì :D
_ Nếu mà Lexus không phân biệt ổ đĩa DVD Navigation và DVD thường như Mer, bác bỏ phim vào sẽ không xem được phim trên LCD trung tâm. Tại sao? Tại vì nó không cho, điều này để tránh làm lái xe phân tâm, chắc các bác hiểu. Em nghe nói là muốn xem cũng dễ thôi, chỉ cần cắt cái dây gì đó. Mà bác nineeleven lúc test C 2008 bên Mẽo, có nói là Mer nó làm dây quang cho C 2008 luôn, khỏi có cắt luôn:D:D

Xem DVD thì bác dùng LCD gối đầu hay LCD trên trần xe để xem, Lexus thì chắc không có LCD tì tay rồi

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Mẹc, Bim hay có màn tỳ tay hơn, còn vụ check số Vin thì mất 30$ em cũng nghe nói như vậy đó.